Page 11 of 100 FirstFirst ... 9101112132161 ... LastLast
Results 101 to 110 of 995

Thread: Gay - Sex

Thiên tuế
    Blog Entries
    7

Default Re: Gay - Sex

Đằng sau thú vui bệnh hoạn

Ảnh minh hoạ

Gần đây dư luận tuổi teen xôn xao vì vấn nạn chụp trộm, quay trộm rồi phát tán lên mạng như những video hoặc ảnh sex. Bị can và bị hại, đáng tiếc, đều là những teen còn chưa biết suy nghĩ, ham vui, bị lối sống hiện đại, phóng khoáng làm cho thoái hoá, biến chất.

Nguy hiểm hơn, các bạn chưa ý thức được tác hại mà hành động vô thức hay thiếu ý thức của mình gây ra. Trước khi thoả mãn cái “tôi” cá nhân, xin các bạn hãy một lần suy nghĩ và nhìn nhận lại việc làm của mình.

Thứ nhất: Bạn đang làm tổn thương một con người

Bằng thú vui bệnh hoạn của mình, bạn đã đang và đẩy một con người vô tội vào vực sâu của sự hối hận, nhơ nhớp, của nỗi oan không thể giãi bày cùng ai. Một người bạn bị chụp ảnh lén và bị phát tán lên mạng đi giữa đường mà không dám ngửa mặt nhìn ai, cúi đầu như thể mình là tội phạm, trong khi người ấy chẳng phạm tội gì cả.

Rồi đau đớn biết bao khi bắt gặp ánh mắt dè bỉu của bạn bè, lời xì xào bàn tán của những người quen và không quen, phải đứng trước bản án của dư luận, toà án của lương tâm, trong khi người ấy không hề có lỗi.

Bằng thú vui bệnh hoạn của mình, bạn đã đang và đẩy một con người vô tội vào vực sâu của sự hối hận...

Một cô bạn phải chuyển trường vì không thể chịu đựng nổi sự mỉa mai của bạn bè, cái nhìn đầy tục tĩu của những tên con trai xấu xí. Một mối tình đẹp đã ra đi chỉ vì những hiểu lầm đáng tiếc. "Anh phải tin em vì đó không phải là... em. Nhưng anh lại không thể tin vì anh không chấp nhận một cô gái quá dễ dãi, phóng túng. Và kể cả em vô tội đi nữa, em đã trở thành trung tâm của sự chú ý, anh làm sao yên ổn khi đi bên em?". Rồi biết bao cô gái lúc nào cũng nơm nớp lo sợ, sống trong sợ hãi tột cùng vì lo một ngày nào đó sẽ có kẻ phát tán những bức ảnh đồi truỵ mang khuôn mặt mình cho bàn dân thiên hạ xem và tha hồ bàn tán.

Chắc chắn rồi thời gian sẽ giúp bạn hàn gắn mọi thứ, rồi một ngày không ai còn quan tâm trong quá khứ bạn đã làm gì. Nhưng nỗi đau, kể cả khi đã lành da thắm thịt, chỉ cần vô tình một cơn sóng dữ, một lời nói động chạm cũng có thể lại nứt toác ra, lại đau đớn như ngày nào. Bạn phải biết rằng, một vết thương có thể được vá kín nhưng chắc chắn phải để lại sẹo. Những vết sẹo lại luôn thúc đẩy ta nhớ về quá khứ.

Một lần hãy thử đặt địa vị của mình vào những người bạn đang rắp tâm hãm hại. Nếu là bạn, bạn có đau không?

Thứ hai: Bạn đã làm tổn thương cả một xã hội

Trong khi xã hội đang kêu gọi tuổi teen tránh xa ma tuý, tình dục, mại dâm thì bạn lại đang vô tình tiếp tay cho các tệ nạn ấy. Ở lứa tuổi teen nghĩa là bạn đang phải đối mặt với những biến chuyển của cơ thể. Thế giới của những điều khác nhau giữa nam và nữ, con trai và con gái luôn khiến chúng ta tò mò, muốn khám phá, muốn trải nghiệm. Thế hệ 9x đang ngày càng quan hệ tình dục sớm.

Gần đây, một cuộc khảo sát của nhóm Xã Hội trường Đại học KHXH & NV đã tiến hành một cuộc thăm dò, và mọi người đã phải choáng váng vì kết quả bất ngờ. Bản báo cáo đã khẳng định: 80% những cặp đôi yêu nhau ở nước ta đều đã có quan hệ tình dục trước hôn nhân!

Những tấm ảnh sex, những đoạn băng video sex chẳng khác nào đường nối, dẫn các bạn đến những sai lầm, lạc lối, suy thoái trong suy nghĩ, hành động tình dục. Nó kích thích lòng ham muốn, sự chiếm đoạt và thú vui biến thái. Rồi đây, khi ra đường, sẽ chẳng có cô gái nào còn được mặc những bộ quần áo nữ tính, đi đâu cũng phải nhìn trước ngó sau, nghi ngờ cả những con mắt chàng trai vô tư và trong sáng nhất. Bạn không biết rằng, bạn đang góp phần “huỷ hoại” một xã hội và tiếp tay cho một lối sống sai lầm hay sao?

Ảnh minh hoạ

Thứ ba: Và bạn sẽ phải trả giá!

Đứng trước vấn nạn đang ngày càng biến động dưới nhiều hình thức và thủ đoạn tinh vi. Mới đây đã có một văn bản xử lí vi phạm hành chính trong quản lí, cung cấp, sử dụng dịch vụ internet và thông tin điện tử. Theo đó, phạt tiền từ 1 - 5 triệu đồng đối với hành vi sử dụng hoặc hướng dẫn người khác sử dụng các dịch vụ Internet bị cấm theo quy định của pháp luật, hành vi truy cập nhiều lần vào trang thông tin điện tử có nội dung gây phương hại đến an ninh quốc gia, vi phạm thuần phong mỹ tục, bản sắc văn hoá Việt Nam.

Mức xử phạt lên tới 20 triệu đồng nếu có hành vi sử dụng Internet để truyền bá các thông tin, hình ảnh đồi trụy hoặc các thông tin khác mà chưa đến mức truy cứu trách nhiệm hình sự.

Vấn đề xử phạt hành chính chỉ là nhỏ. Nhưng cái lớn hơn sẽ là toà án lương tâm, toà án con người sẽ xử phạt bạn nghiêm khắc. Bạn có thể đối mặt với sự thất vọng của ông bà, cha mẹ, thầy cô, bạn bè với mình? Bạn có thể chịu được cái nhìn đày chê trách, dè bỉu dành cho những hành động của bạn? Và trên tất cả, cái nhìn xoáy sâu đến tận tâm can, sự trách móc, nối thống khổ của người bị hại có khiến bạn động lòng trắc ẩn?

Teen ạ, cái gì xấu thì nên tránh. Đừng vì sự ích kỉ, thú vui khác người của mình mà gây ra những điều đáng tiếc. Hãy nghĩ đến những người xung quanh để biết dừng lại khi nhận ra sai lầm. Hãy cư xử đúng với một xã hội lành mạnh, tiên tiến, văn minh nhưng cũng không mất đi những giá trị truyền thống, đạo đức con người.

(Theo MucTim)

Thiên tuế
    Blog Entries
    7

Em là em, là thực trong đời mộng mị
    Là yêu thương, khao khát nên anh phải đi tìm!

Happy brithday

Nhân dịp sinh nhật kưng 1-10 .Anh chúc kưng lun bình an và may mắn !
    Anh… yêu em.… Từ lâu rồi… Nhưng anh không thể nói ra. Anh sợ nói ra rồi em sẽ không còn là em của anh nữa. Hãy cứ để anh lặng lẽ yêu em như thế, em nhé. Vỡ òa. Đau nhói. Anh… Nhưng…. Một giây, một phút, một ngày, một tuần… chỉ cần khi anh gọi em bằng hai tiếng người yêu, em có thể làm anh cười, cười thực sự vì em xuất hiện.

Happy brithday..

Anh tặng quà cho em nhé. Ba gói quà nặng nhẹ khác nhau nhé. Một gói thật nặng, một gói nhẹ hơn một chút, và một gói nhẹ như không.

Em chọn đâu cũng được, anh nghĩ đều được cả. Bởi với tay mình, em nhặt đưởc cả tình, gom được cả yêu đấy. Có điều, cái gì cũng thế, mỗi người có một khái niệm và cách yêu khác nhau. Nhưng thế nào thì Yêu vẫn mãi là Yêu thôi, em nhỉ.

Em chọn được chưa, để anh nói em nghe.

Gói nặng nhất khi em mở ra sẽ là cát.

Gói thứ hai nhẹ hơn khi em mở ra sẽ là nước.

Gói cuối cùng nhẹ nhất, nhẹ như không, em mở ra và sẽ thấy không gì cả, sẽ không thấy gì cả, hay đúng hơn là trống rỗng. Nhưng đúng nhất lại không phải là trống rỗng, mà là Gió, bởi tự tay anh đã hứng gió, gói vào.

Khi em vốc lên một nắm cát khô đầy, hãy thật khẽ thôi, điều lạ là tay em càng nắm chặt thì cát khô sẽ càng theo kẽ ngón mà ra ngoài. Em siết chặt tay thêm nữa thì cuối cùng chỉ còn sót lại vài cát còn vương, rồi cũng chẳng lâu mà theo gió bay mất. Còn tay em với da với thịt thôi...

Khi em vốc lên một nắm nước, hãy có khép các ngón tay sao cho thật khít để nước không theo những khe hở mà chảy hết cả. Mát không em, nhưng được bao lâu, em có bao giờ đếm thời gian cho đến lúc những giọt nước cuối cùng lăn khỏi tay mình. Tay em lúc đó sẽ hẳng còn ướt ướt đôi chút. Nhưng cũng bởi gió thổi, mà khô. Còn tay em với lạnh ngắt ...

Thế thì thử vốc lên một bàn tay đầy gió, gió luồn qua những ngón tay em, gió vuốt ve em, gió ở quanh em, và gió là thứ chẳng rớt rơi. Gió như là không hiện hữu, gió như không hình hài. Nhưng gió đủ cho em..

Lâu, lâu... .

Happy brithday..

Trong những giấc mơ êm đềm và giản dị, hình ảnh của em thật đáng yêu và gần gũi. Dễ thương và nhẹ nhàng như áng mây bồng bềnh, lãng đãng trôi trong chốn thần tiên cổ tích. Ấm áp với những cái nắm tay cuối chiều đông lạnh giá .Anh muốn tình yêu chúng mình lung linh và chân thành như hạt cát, nhẹ nhàng và cuốn hút như dòng nước, thân thiện và yêu thương như làn gió!

Hạnh phúc của anh là vậy đó. Đơn giản. Thật gần. Và tràn ngập hình ảnh của em. Lúc thì nhẹ nhàng như những cơn gió mùa thu, khi lại êm đềm như mặt nước hồ xuân gợn sóng. Hay ấm áp như những giọt nắng lung linh trong chiều đông hửng nắng để rồi thật dễ chịu với cơn mưa giữa trưa hè nóng nực.

Anh không còn là cậu bé ngày xưa, để ngượng nghịu thì thầm với em rằng, "hạnh phúc quá em ơi". Hay mạnh dạn hét to cho cả thế giới biết anh yêu em nhường nào…
    Nhưng, anh có thể ôm em thật chặt, ngắm em thật lâu và cười với em thật nhiều. Bởi vì, em chính là niềm hạnh phúc của đời anh.
    Last edited by reddog; 01-10-2008 at 01:19 PM.

Thiên tuế
    Blog Entries
    7

Default Re: Gay - Sex :TỰ SƯỚNG

Cái thời đại nhà nhà có máy ảnh, người người có điện thoại di động như hiện nay thì mốt được giới trẻ ưa chuộng là chụp ảnh tự sướng ngày càng nở rộ. Vâng, các bạn không nhìn nhầm đâu, xin nhắc lại là chụp ảnh TỰ SƯỚNG...

Thế nào là tự sướng?

Đúng là ở trên các bạn không nhìn nhầm TỰ SƯỚNG .Hiện tường này đã xuất hiện được một thời gian dài và ngày càng lan nhanh trong cộng đồng teen, đặc biệt là cộng đồng blog. Không tin bạn cứ đi dạo một vòng một số blog girl, gay sex , boy... tiêu biểu mà xem...

Tại sao thích tự sướng?

Muốn nói nguyên nhân gì thì cũng phải bắt nguồn từ sở thích cái đó... Còn tại sao có sở thích đó thì OnlyU chỉ đưa ra một số lý do cơ bản thôi nha!

1. Công cụ đầu vào của "tự sướng": Việc các bạn trẻ bây giờ có trong người một chiếc điện thoại di động có "gắn" camera kèm theo không còn là quá xa vời như trước kia... nhất là cứ sau vài tháng, độ phân giải của "máy ảnh" di động ngày càng cao, dung lượng máy, thẻ nhớ ngày càng lớn... thì việc chụp mọi lúc mọi nơi trở nên khá phổ biến...

2. Ưu điểm của tự sướng: Lợi thế lớn nhất của chụp ảnh "tự sướng" là việc không "làm phiền" đến người khác và nếu chẳng may có bức ảnh nào chụp xấu, chụp lỗi... thì tranh thủ "phi tang" được ngay... Chưa kể không ít bạn sau một thời gian "tự sướng" còn khám phá ra cách chọn góc chụp, sửa ánh sáng... không thua kém gì các nhiếp ảnh gia, một số khác lại phát hiện ra năng khiếu của mình về thời trang, người mẫu...

3. Công cụ đầu ra của tự sướng: Với sự ra đời của blog, các trang web hỗ trợ upload ảnh, làm slide ảnh (chưa kể một số phần mềm đồ họa chuyên dụng như photoshop...), các bạn trẻ có thể thoải mái chia sẻ, giới thiệu hình ảnh của mình... Lúc đầu chỉ là những avatar nho nhỏ, rồi đến theme tự làm, và dần dần đó là những series ảnh được chụp rất công phu, nghệ thuật, theo cả thời gian hoặc chủ đề.

Đại khái là thế, nếu kể tiếp, chúng ta có thể có 1.001 lý do để "tự sướng" í chứ :!!!

Bức ảnh tự sướng có gì?
    Trong một bức ảnh tự sướng thông thường gồm có mắt, mũi, mồm, mặt, tóc, tay... Theo nghiên cứu của OnlyU thì tư thế của các bộ phận đó như sau:

- Mắt: nhìn lên, nhìn xuống, nhướng lên, cụp xuống, liếc trái, liếc phải, mở to, nhắm hờ, đeo kính, đeo kính trễ gọng... Như vậy, có ít nhất 10 cách chọn tư thế của mắt.

- Mũi: chun mũi, hếch mũi, để mũi bình thường... (chắc ít ai lấy tay kéo cái mũi lên kiểu Trư Bát Giới đâu nhỉ ). Như vậy, có ít nhất 3 cách chọn tư thế của mũi.

- Mồm: cười mím miệng , chu mỏ sang trái , chu mỏ sang phải , cười kiểu chúm chím , lè lưỡi , cười nhếch mép , cúi mặt hết sức để không nhìn thấy mồm , phồng mồm , phồng mồm sang trái, phồng mồm sang phải, cong môi... Như vậy, có ít nhất 11 cách chọn tư thế của mồm.

- Mặt: vênh sang phải , vênh sang trái , để mặt bình thường , hơi quay sang trái , hơi quay sang phải , cúi xuống hết sức và nhìn lên , cúi xuống về phía bên trái, cúi xuống về phía bên phải... Như vậy, có ít nhất 8 cách chọn tư thế của mặt.

- Tóc: để bình thường, có cặp tóc, để xoã đầy mặt... Thôi tóc chả tính đâu, kể ra thì hết năm ... mà cái này có thể thay đổi được thường xuyên.

- Tay: (có ít nhất 7 cách chọn tư thế tay: để hình chữ V , để hình mèo cào , để hình f**k , che mặt , vuốt tóc, cầm cặp tóc, chào kiểu thuỷ thủ... Như vậy, có ít nhất 7 cách chọn tư thế của tay...

Tóm lại, theo lý thuyết thì tối thiểu mỗi người có thể có hơn 18.000 cái ảnh tự sướng với tư thế khác nhau (chưa kể tóc) chứ không phải là 36 tư thế như ai đó từng nói . Mà đây là mới nói ảnh tự sướng theo kiểu chân dung thôi đấy nhé.

Tự sướng như thế nào?
    Thật ra đã đẹp rồi mà muốn chụp ảnh đẹp hơn nữa thì cũng phải nhờ tí kỹ thuật chụp nữa (ở đây tạm gác cái gọi là kỹ xảo nhé). Để cho chuyên nghiệp, OnlyU giới thiệu với các bạn "cẩm nang chụp ảnh tự sướng" của giới trẻ và các ngôi sao Hàn Quốc.

Họ luôn biết làm thế nào để trông thật hấp dẫn trước máy ảnh/máy quay và đấy là kết quả của những khoá học diễn xuất hình thể mệt nghỉ với tinh thần không sợ tốn pin máy ảnh. Nào hãy xem các nguyên tắc tự sướng cơ bản:

1. Ngắm vuốt kĩ càng

Phải đảm bảo răng không dính cái gì, tóc không có dáng dấp của tổ quạ và ánh sáng xung quanh tốt. Có thể kiểm tra bằng gương cá nhân, màn hình điện thoại di động hay bất cứ mặt phản chiếu nào xunh quanh hoặc chụp thử . Nên nhớ là càng nhiều ánh sáng càng đẹp, nếu không có thể dùng nút điều chỉnh độ sáng tối của máy ảnh .

2. Tránh chụp chính diện mặt

Tệ nhất là bạn nào giữ nguyên tư thế chụp ảnh thẻ vào đây . Mặt bạn trông sẽ to ra nhiều. Muốn gương mặt trông thon gọn hơn thì có 3 cách sau:

- Cách 1: Ngước mắt lên nhìn máy ảnh

Đặt máy ảnh cách xa khoảng tầm 20cm sao cho mắt phải ngước lên nhìn máy. Kiểu này sẽ giúp mặt bạn trông thon hơn và mắt cũng to hơn nhiều. Kĩ thuật ở đây là phải hạ thấp cằm xuống trong khi mắt vẫn mở to. To đến cỡ nào thì cứ nhìn mấy chị diễn viên trong phim lúc kêu OMO mà học tập... Đấy đấy ,thế là chuẩn rồi.

- Cách 2: Hạ thấp máy ảnh xuống (để máy ảnh phải ngước nhìn bạn)

Ngược lại với cách trên là đặt máy ảnh cao lên, cách này phải đề máy ảnh xuống thấp hơn mặt (vẫn khoảng cách tầm 20cm nhé) nhưng nhất định vẫn phải mở to mắt nhá, như thế này này . Nếu giữ được thế thì từ mắt ti hí cũng thành đèn Spacy. Chụp theo cách này sẽ giúp cằm nhỏ hơn, mặt thon lại => hợp với những ai mặt góc cạnh hoặc cằm bạnh. Nói là thế nhưng để chụp cách này đẹp không phải dễ.

-Cách 3: Tập nghiêng đầu

Phần khó nhất là phải trông thật tự nhiên khi nghiêng đầu để có vẻ như không cố tình chụp ảnh (dù đang chụp ảnh tự sướng). Vì vậy nên mặt sẽ có nhiều sắc thái biểu cảm đa dạng hơn chứ không chỉ mắt chớp chớp, miệng đớp đớp như 2 cách trên. Còn ưu điểm nữa là chụp kiểu này chỉ khoe phần đẹp nhất trên mặt.

3. Thể hiện bản thân mình

Chụp kiểu cười khoe răng đã xưa quá rồi. Thời này dùng máy kĩ thuật số nên tội gì mà không thử lưu giữ những bộ mặt quái nhất của mình (trừ ai ngại sạc pin nhá).

- Cách 1: Làm bộ mặt hài hước nhất có thể

Chụp kiểu này sẽ giúp người xem ảnh nghĩ bạn là người vui vẻ, hài hước, đáng yêu và vô cùng tự tin là mình cute kể cả khi làm xấu (có chủ đích mà). Các bạn có thể nhăn mặt, chun mũi, lè lưỡi, phùng mang trợn má... rất là đa dạng... Nhưng nếu sợ làm mất hình ảnh thì nên tránh cách thể hiện này.

- Cách 2: Sử dụng phụ kiện

Nếu chán bộ mặt hài hước thì có thể thử chụp cùng một số phụ kiện cho thêm phần rôm rả. Các vật thường được dùng là khăn choàng, khăn tắm, tóc giả, kính mắt, gấu bông... tùy sức sáng tạo của bạn. Chống chỉ định những đồ nhạy cảm... nhưng không cấm...

4. Luyện tập, luyện tập và luyện tập

Làm gì cũng thế, muốn giỏi phải tập. Chụp ảnh tự sướng cũng vậy, muốn ảnh đẹp phải không được tiếc pin, tập chụp mọi lúc mọi nơi khi rảnh. Ví dụ như:

- Khi đang lướt net:

Ở Việt Nam khi đang lướt net thì các bạn có thể tranh thủ webcam mà chụp ảnh. Áp dụng nhung bí kíp ở trên nữa thì đảm bảo bạn sẽ có 1 quả ảnh tự sướng ảo tuyệt đối .

- Khi đi mua sắm:

Trong lúc chờ vào phòng thay đồ, tại sao lại không lượn trước cái gương to nhất cửa hàng mà làm vài phát ảnh nhỉ . Kiểu này chụp được toàn thân, rất phù hợp với bạn nào body chuẩn nhưng mặt không được nuột cho lắm. Ưu điểm nữa là không chỉ khoe body mà còn khoe được cả máy ảnh này, bộ đồ bạn mặc này và cả shop bạn đang mua sắm nữa... => khoe được đủ thứ hàng luôn.

- Khi đang trong ôtô:

Bây giờ bắt đội mũ bảo hiểm nên việc đi ô tô, taxi là chuyện bình thường rồi. Nếu đang kẹt xe hoặc có hứng thì bạn có thể tranh thủ làm vài kiểu. Tuy nhiên, nếu là các bạn nữ mà lái xe thì phải cẩn thận kẻo bị ăn chửi nhé (tất nhiên ai mặt dày và có "tài xế" thì cứ áp dụng tự nhiên ).

- Khi chuẩn bị đi ngủ hoặc nằm trên giường

Cách này dành cho những gay lười, đầu tóc lộn xộn một cách có chủ ý . Chụp kiểu này thì nhớ phải thu dọn cái ổ của mình cho chu đáo, cấm không được để những vật riêng tư lọt vào khung hình nhá , kẻo làm hỏng hết hình tượng.

1001 kiểu tự sướng của teen Việt

Từ tự sướng thông thường...
    .. cho đến tự sướng khác người...
    Tự sướng khi ở trong toilet
    Tự sướng khi mặc đồ lót
    Tự sướng khi nude
    ......
    Còn nếu ai đó hỏi tại sao tự sướng "đôi" không thấy hình vì đơn giản cái loại tự sướng này nhiều vô biên rùi... Nổi tiếng nhất tính đến nay thì đương nhiên là "Trần Quán Hy và những người bạn" còn ở Việt Nam thì có Việt Dart và Linh Angel...

Các bạn có hay chụp ảnh "tự sướng" không?

Nếu chưa hoặc ít, sau khi đọc xong cẩm nang chụp ảnh tự sướng, bạn sẽ thử "tự sướng" theo kiểu gì?

Nếu có, bạn có thể chia sẻ một chút kinh nghiệm và ảnh "tự sướng" của mình được không?

Suu tam &Tong hop
    Last edited by reddog; 03-10-2008 at 12:35 AM.

Mầm xanh Luckycute's Avatar

Default Con trai “khoe hàng”

Con trai “khoe hàng”

Con gái “khoe hàng” ư? Cũ rỉn rồi. Giờ dạo một vòng qua các blog, diễn đàn, không ít người sẽ “giật thót” khi nhìn thấy các boy cũng “phồng mồm trợn má, uốn éo, thậm chí là khỏa thân” để khoe hàng.

Khoe... “cơ thể đẹp”

Những ai nhìn thấy các bức ảnh của T (sn1992) đều “ngất ngay tại hiện trường” với kiểu khoe… ngực, chân tay “nõn nà” mà T đang ra sức thể hiện. Trên blog, từ avatar cho đến Flick chi chít nào là “ưỡn ngực”, nào là “căng mông”, chán thì chuyển sang… “vuốt chân sờ tay”… chứng tỏ làn da mịn màng (?!)

Lượng view tăng vọt làm T sung sướng lắm, rồi các comment “Anh này đẹp zai quá, nhìn thích quá đi”, “Hàng chuẩn hàng chuẩn” khiến T ra sức tìm… nhà vệ sinh đẹp để lấy góc xịn. Bạn bè nhìn mà phát… ói, kinh hãi, nhưng bất cứ ý kiến nào can thiệp đều bị xoá phũ phàng, chỉ để lại comment khen ngợi của “người hâm mộ” mà thôi.

Trường hợp như T không phải là hiếm, thậm chí còn đang thành mốt trên mạng. Không biết dùng lý do gì để giải thích cho sở thích “trưng hàng” của con trai, người ta đành gộp chung thành từ “Bệnh”. Việc các teen girl son son phấn phấn vào WC chụp ảnh đã là xưa lắm, rồi các nàng “cá tính” dám phô hết cơ thể để “đẹp nước ảnh” cũng nhạt dần, giờ đây là thời đại của các chàng với những tấm ảnh “hết hồn chim én”. Người ngoài nhìn vào không hiểu đẹp chỗ nào hay chỉ thành trò cười cho thiên hạ, nhưng các chàng vẫn vô tư uốn éo, lấy đó làm hãnh diện cho một “cơ thể đẹp”.

Ngoài đời H (sn1992) là một boy cực kỳ bình thường. Nói “bình thường” bởi cậu không bị gay, cũng không phải dạng “hifi”. Nhưng sở thích của cậu bạn thì… giống hệt tên một nhóm trong đó có cậu: nhóm “Bất thường”. Các cậu này chơi với nhau bởi ai cũng thích “trưng hàng”.

T.P (sn1990) mới đây cho ra một bộ ảnh khiến tất cả người quen đều nghi ngờ đâu là giới tính của P. P make up, dán mi đậm rồi kẻ lông mày không khác gì con gái. Sau đó cậu bê luôn cái… áo lót mặc vào rồi chơi nguyên cả bộ đầm ngang ngực.

P chúm chím môi, trợn tròn mắt lấp lánh để chụp ảnh. P mặc hết đầm này đến váy khác, áo hai dây hay 3 lỗ đều “xài ngon”, đứng trước cái quạt gió, P còn hất tóc cho bay ra sau một cách hết sức “nghệ thuật”. Và sau bộ ảnh mang tên “Sexy lady” đó, cũng không ai dám khẳng định P là con trai.

Đừng tưởng chỉ con gái mới biết làm nail nhé, nhìn bộ móng tay của H.M (sn1989) còn long lanh hơn các girl nhiều. Mỗi lần làm nail xong là M lại phi ngay về nhà, chọn góc thật sáng sủa rồi say sưa… chụp tay.

Chụp thôi chưa đủ M còn đặt bàn tay lấp lánh ấy lên… bụng, lên đùi cho nó nổi. Bức ảnh “tuyệt vời” sẽ được up ngay lên blog hoặc forum quen thuộc. Các thành viên thi nhau vào xem, khen đẹp, khen “nghệ thuật” chứ ít ai góp ý thật sự rằng “thật ghê quá, thôi ngay đi!” cả. Sự “ủng hộ” rất khó hiểu của một bộ phận dân mạng đã làm những chàng như M càng thêm “bệnh”, nghĩ ra đủ trò chụp ảnh với bàn tay của mình.

Đến show kiểu “giang hồ”

Không “nam nữ bất phân” kinh dị như kiểu ở trên, một vài chàng ưa thích “trưng hội hè” kiểu giang hồ hoành tráng. Mỗi chàng cầm một thứ đồ rất nguy hiểm như kiếm, côn…, đeo kính đen và vẫn… chỉ độc nhất cái underwear, đứng dàn hàng rồi biểu lộ gương mặt theo kiểu chuẩn bị “nghênh chiến”. Sau đó up lên mạng và lấy những cái tên “một mất một còn”: Phi đội rồng bay, Tông kiếm Company hay Thích thì chiến…

Rất buồn cho những kiểu “khoe” thế này, bởi chụp ảnh không có nghĩa là đầu gấu thực sự mà chỉ là… mượn để show lên cho oai mà thôi. Chính vì thế đã có rất nhiều chuyện xảy ra hiểu lầm trên mạng. Để rồi ảnh thì giả mà “chiến” thì thật.
    V (19 tuổi) “và những người bạn” đã cùng nhau cởi trần, cầm côn ghì lên đầu… Trên một forum, các “bộ đội trẻ” khác xem ảnh và comment khiêu khích hội V rằng “bọn này chém ruồi chứ chém gì người”.

V đôi co chửi lại, rồi câu chửi đã thành vết dao thật khi hai hội hẹn nhau “show hàng” thật xem bên nào hơn. Bạn V đã bị chém 4 nhát vào lưng sau cuộc trưng hàng gây toán loạn hàng net khu Trung Hòa Nhân Chính. Hội V toàn học sinh, chẳng ai đầu gấu cả, chỉ vì thích chụp ảnh kiểu “mafia” để khoe “cơ bắp” nên tự nhiên rước họa vào thân.

Chụp ảnh là việc quá đỗi bình thường của teen. Ai cũng muốn ghi lại những khoảnh khắc đáng nhớ làm kỷ niệm và cách chụp ảnh “tự sướng” đã thành kiểu riêng mà chỉ teen mới có. Nhưng gần đây đã xuất hiện nhiều kiểu “tự sướng” rất quái dị, con gái thì sexy hết mức cần thiết, còn các chàng như sợ bị “tiếm ngôi” sexy nên cũng phải cởi hết đồ, phải “chúm chím’ trong WC để cho ra những tác phẩm “để đời”…
    Cũng biết teen cần thể hiện cá tính để làm nổi bật mình, nhất là trên thế giới mạng rộng lớn. Nhưng nổi bật kiểu này thì thật sự… hãi quá, và không những nhận được điều gì hay ho, trái lại nhiều khi teen còn rước hoạ vào thân như trường hợp nhóm V. Thậm chí nhiều chuyện xấu khác xảy ra nếu teen không biết dừng lại những “trò chơi” không bình thường này.

Mẹ của T (sn1992) nói trên vô tình được “chiêm ngưỡng” cảnh con trai mình khỏa thân, tay trái đặt lên che ngực, mặt mũi hồng hào nhờ… son phấn còn tay kia giơ máy lên tự chụp. Một người bạn của mẹ T đã in màu tấm ảnh nhặt được trên blog cậu và gửi lại bác ấy. Trước khi… ngất vì choáng, bác ấy vẫn kịp thốt lên rằng “Trời ạ, mẹ đẻ con ra là con trai cơ mà!”.
    Càng ngày càng có nhiều bạn trẻ trong đó không ít là sinh viên bị ám ảnh bởi quan niệm “trẻ không chơi, già hối hận” và lao vào những cuộc chơi bạt mạng thâu đêm suốt sáng. Không phải họ đang tận dụng tuổi trẻ, họ đang liều lĩnh, phí phạm tuổi xuân thì đúng hơn.

Q sống với thế giới ảo nhiều hơn thế giới thật. Số giờ cậu lên giảng đường ngày càng thưa thớt, thay vào đó là những đêm bạc mặt trước màn hình với những “chiêu thức”, những “bí kíp” võ công đọc lên đã thấy méo cả miệng. Cậu làm tất cả để thể hiện đẳng cấp của mình trong thế giới ảo. Q bỏ tiền thật để mua lấy những “vũ khí” ảo nhằm trang bị cho nhân vật của mình thật tinh nhuệ. Số tiền chi ra từ vài trăm nghìn đồng rồi lên đến vài triệu và hàng chục triệu lúc nào chẳng hay. Nợ nần chất đống, Q bị các chủ nợ săn lùng và còn bị báo lên cả ban giám hiệu nhà trường. Chỉ khổ cho bố mẹ nông dân của Q. Khi được nhà trường gọi lên giải quyết chuyện nợ nần của con, hai bác đã không thể hiểu nổi con mình nợ người ta hàng chục triệu để mua cái gì.

st

Thiên tuế
    Blog Entries
    7

Default Sex với teen: Xưa và nay

Sex với teen: Xưa và nay

Các từ như: Tình dục, sex hay nhẹ nhàng hơn là chuyện ấy chẳng có gì xa lạ đối với các cô bé, cậu bé. Giới học trò còn có thể đánh giá mức độ thân thiết của một đôi bạn nam nữ chỉ qua cách… ngồi xe.

Khi Mec-ghi tâm sự với cha Ran-phơ về cái ngày mà cô bé sẽ phải chết, cha Ran-phơ chỉ cười và nói: “Không, cô bé ạ, đấy không phải là cái chết, mà là một sự sống mới”. Tất nhiên vào thời điểm đó Mec-ghi bé bỏng không thể hiểu được tại sao và thế nào, cô bé chỉ thấy sợ và sợ. Đấy là thực tế về những suy nghĩ của các teen xưa. Còn bây giờ thì sao? Có lẽ sẽ chẳng thể tìm được câu hỏi nào như vậy nữa.

Xem xong mấy trang báo viết về tuổi mới lớn, tôi ngoảnh đầu sang đùa với anh bạn cùng phòng: “Này, ngày xưa, vào cái thời bọn em đi học, chẳng ai dám động đến cái từ: tình dục, sex hay những thứ gì gì tương tự như vậy. Mà em cũng thuộc 8X đời đầu chứ đâu có xa xôi gì”. “Trời ạ, thế là còn ghê đấy, cái thời bọn anh đi học đến từ: tình yêu còn chẳng ai dám nói”.

Sex với Teen xưa

Anh bạn đồng nghiệp nói cũng đúng thật, cái ngày chúng tôi chỉ 15, 16 tuổi, ngờ nghệch như lũ con nít, mà đúng là con nít thật, chẳng bao giờ nghĩ đến cái gì gọi là tình yêu. Cùng lắm chỉ “thinh thích” mấy anh tài tử đẹp trai, hay kết lắm những câu chuyện tình lãng mạn kiểu trong phim “Thủy thủ mặt trăng” với những hâm mộ về một anh chàng hào hoa lãng tử như Tuxedo mặt nạ.

Cái từ “tình yêu” có lẽ hơi xa vời nên chẳng ai trong đám bạn cùng thời nghĩ ra để nói. Cùng lắm chỉ thấy bọn bạn buôn dưa lê là “thằng A thích cái B”. Hết lớp sáu, lớp bảy khi những cô bé, cậu bé bắt đầu có những dấu hiệu thay đổi thì ngượng ngùng chẳng dám nói với ai.

Lúc đầu thì ngực non hơi nhu nhú, sau rồi lại đến kinh nguyệt, và cũng có những cô bé đau khổ khi nghĩ rằng mình sẽ chảy máu đến chết như Mec-ghi trong Tiếng chim hót trong bụi mận gai. Còn các teen boy đột nhiên đêm ngủ mơ thấy cô bé cùng lớp cười xinh quá giật mình tỉnh dậy lại sợ hãi vì sao quần mình ướt thế. Hoặc một sáng thức dậy thấy cái “đèn dầu” cứ đứng trơ trơ, mãi chẳng chịu nằm im, ngượng ngùng chẳng dám đi học.

Cái thời chưa xưa ấy, cũng chẳng ai dám nhắc đến cái từ… “thô lỗ” là... hôn. Đang xem phim cùng gia đình chẳng may có cảnh hôn nhau là mẹ lại tắt ti-vi, mẹ không tắt thì teen cũng thấy tự xấu hổ mà lảng đi chỗ khác. Ngồi xe kẹp ba với bọn con trai cùng lớp thì ngay lập tức tên mình được cả trường nhắc tới.

Nhưng đừng tưởng thế là teen xưa không biết thể hiện thế nào là yêu nhé. Những mối tình đẹp như Đặng Thùy Trâm và chàng M có vẻ hơi xưa quá với thời đại bây giờ, nhưng cái cách teen xưa yêu cũng khác nay nhiều quá. Hết giờ học, teen boy vẫn chờ nàng ở đâu đó trên đoạn đường cùng về, tránh cái nhìn nghi ngờ và trêu chọc của bạn bè. Hay chàng cũng chỉ dám đứng từ xa ngắm nàng và tơ tưởng linh tinh thôi. Có đôi nào “dám” vượt rào" tay nắm tay, hay đứng nói chuyện huyên thuyên dưới sân trường là lại trở thành đề tài cho cả lớp bàn tán. Cũng có những đôi chẳng may “ăn cơm trước kẻng” thì coi như đường học hành chấm dứt, có cưới chạy bụng thì cũng vẫn mang tiếng với xóm giềng gần xa. Các địa chỉ nạo phá thai tuy không “đông đúc, tấp nập” như bây giờ nhưng cũng vẫn có người ra kẻ vào.

Có lẽ cái khác nhau lớn nhất vẫn chính là ranh giới giữa có và không. Teen xưa vẫn có những trường hợp thích ăn trái cấm những rõ ràng họ tự nhận thức được rằng đây là chuyện lén lút, không thể nói ra.

Và nay: Teen với trào lưu tình dục công khai

Các từ như: Tình dục, sex hay nhẹ nhàng hơn là chuyện ấy chẳng có gì xa lạ đối với các cô bé, cậu bé. Giới học trò còn có thể đánh giá mức độ thân thiết của một đôi bạn nam nữ chỉ qua cách… ngồi xe. Đôi này ôm cứng thế kia chắc là yêu nhau rồi, đôi này ngồi chỉ hơi sát chắc là mới đang tán, đôi kia ngồi xa thế chắc chỉ bạn bè… Công khai tại các tụ điểm vui chơi, công viên là cảnh các cặp đôi ngồi, nằm, nghiêng ngửa đủ tư thế. Thậm chí không kịp cởi bỏ áo đồng phục, những cặp đôi tuổi học trò ôm nhau phóng xe vào các khu nhà nghỉ hay đưa nhau đến các địa chỉ nạo phá mầm sống cũng là những chuyện nói mãi thành nhàm.

Bên trong những bộ đồng phục đến trường được nhiều teen mặc sẵn những bộ cánh thiếu đủ thứ để có thể cho sổ lồng ngay khi ra khỏi cổng. Tự quay cảnh have sex, khỏa thân, hay các động tác khiêu khích với đủ mục đích: tự thỏa mãn chính mình, nhóm, băng đảng với lối sống quần hôn, để show hàng trên net hay đơn giản là để khẳng định… cái tôi.

Các e ý bây giờ nhận thấy tình yêu quá sớm hay là " biết yêu" quá sớm hay thế nào cũng chả hiểu nổi các em nữa. Thấy thích nhau thì nhận là yêu, xxx lun, coi nhau là vợ chồng và sau một thời gian ngắn, vài ngày vài tuần gì gì đó. Thấy các em sn 1992, 1993, 1994 nhận mình là Gay?? Red cũng thấy , có nhìn cái icon thì mới bít cảm giác nghe các e zai 13, 14 tuổi mới học lớp 6 lớp 7 nhận mình là Gay và đã có " vợ, chồng, anh yêu..." rùi thì cũng shock toàn tập thật....

Sống thử, có thể khẳng định đây là một từ mới xuất hiện trong một số năm gần đây. Sống thử, có nghĩa là không thật ở những góc độ: pháp luật, xã hội, và cả trách nhiệm tình cảm, tuy nhiên lại không hề thử ở góc độ sinh lý. Không chỉ quan hệ với nhau như những đôi vợ chồng thực sự, mà teen ngày nay còn mạnh dạn thể hiện, tìm tòi những kiểu sex mới.

Nguy hiểm nhất là tình trạng “tình cho không biếu không”, những teen có tiểu sử tình dục không rõ ràng tự động “dâng hiến “ cho nhau . Đây là những đối tượng có nguy cơ bị nhiễm HIV rất cao.

Và lời kết mở

Quan hệ tình dục ở tuổi vị thành niên là vi phạm pháp luật. Đừng nôn nóng, đừng đốt cháy giai đoạn, teen có thể học, có thể tìm hiểu để hiểu nhưng đừng vội thực hành. Teen chỉ có chưa đầy 10 năm tuổi trẻ để hưởng thụ những quả ngọt của tuổi niên thiếu đẹp nhất, trong sáng nhất trong suốt cả cuộc đời.

Thiên tuế
    Blog Entries
    7

Áp dụng những nguyên tắc xã giao hợp lý và khôn khéo để chuyện yêu được thoải mái hơn chính là bạn đang học cách cư xử trên giường.

Xử sự trên giường (phần 1)

1. Chúng tôi có nên nói về vị trí yêu thích không?

Chàng thích "hoạt động" từ phía sau, còn bạn muốn chàng luôn là người ở trên. Vậy có cách nào để dung hòa điều này. Cực khoái chỉ đạt được khi cả hai ở trong tư thế yêu thích, chính vì thế bạn hãy đưa ra ý tưởng của mình để cả hai cùng xem xét.

“Chẳng có điều gì không thể nói và không có tư thế nào không nên thử khi trong phòng ngủ. Đừng để những cảm hứng bị khóa lại bởi sự e dè. Trong suốt thời gian yêu đương, người nam và nữ đều có quyền được hưởng khoái cực như nhau và hình thức làm tình đa dạng miễn là họ cảm thấy thăng hoa nhất”, Ian Kerner, Tiến sĩ và tác giả cuốn “She Comes First: The Thinking Man's Guide to Pleasuring a Woman”.

2. Liệu có lịch sự không khi giả vờ đạt cực khoái?

Mary Mitchell, tác giả cuốn “The Complete Idiot's Guide to Etiquette” cho rằng việc “đóng kịch” thực sự không cần thiết. Trên thực tế, yêu đương chỉ nóng hổi khi bạn trung thực với cảm xúc của mình. Sẽ là bất lịch sự nếu sự hưng phấn của bạn bị đối xử thiếu công bằng. Cách tốt nhất là vui đùa với bạn tình, cố tình khơi gợi và đưa đẩy để những rung động được tuôn trào thì việc lên đến đỉnh chỉ còn là chuyện nhỏ.

3. Tôi có nên mong đợi một cuộc điện thoại sau khi làm chuyện đó không?

Bot luôn chờ đợi anh chàng của mình gọi điện ngay ngày hôm sau. Bot sau khi "mặn nồng" luôn muốn biết tình cảm thật của bạn tình vì thế bạn nên chờ đợi tín hiệu phản hồi của chàng.

Nếu chàng gọi điện nói những lời yêu thương với bạn thì có nghĩa là bạn đã tìm được một anh chàng tốt. Còn ngược lại, đừng quá lo, bạn sẽ tìm được một người khác phù hợp hơn.

4. Tình dục bằng miệng có phải là cách hỗ trợ cho chuyện ấy được “sung” hơn?

Muốn nhận được khoái cảm thì trước tiên bạn nên là người "cho". “Tôi nghĩ rằng ai c ũng đều muốn được nhân đôi niềm hoan cảm trong chuyện phòng the. Kiểu song bản vị tình dục sẽ tạo nên niềm đam mê cuồng nhiệt cho nàng", Kerner nói.

5. Hôn nhau sau khi quan hệ bằng miệng có “kinh tởm” không?

Mitchell cho rằng một nụ hôn nhanh thì cũng chẳng có vấn đề gì.

6. Có quy tắc nào cho việc vệ sinh thân thể không?

Sẽ thật tốt nếu như cơ thể bạn luôn sạch sẽ trước khi lâm trận. Đừng ngại nói với chàng cần phải tắm rửa trước khi làm tình bởi nó sẽ đảm bảo sức khỏe cho cả hai.

“Rất nhiều Bot đã nói với tôi rằng, kích cỡ của cậu bé rất quan trọng nhưng nếu sử dụng một "dụng cụ" sạch sẽ sẽ làm họ khoái hơn. Hậu môn của Bot, nếu không có vấn đề gì về viêm nhiễm thì tương đối sạch sẽ. Vì thế ý tưởng “kỳ cọ” cùng nhau trước khi lên giường cũng là một ý hay”, Kerner cho biết.

7. Tôi nên hỏi người ấy thế nào về việc “đã đi khám sức khỏe”?

Thông thường bạn có thể nói: “Anh biết đấy, em rất quan tâm đến những bệnh lây lan qua đường tình dục. Liệu anh đã thử đi kiểm tra chưa? Tuy nhiên, câu này chỉ nên hỏi khi bạn đã đi kiểm tra rồi còn ngược lại nếu chưa thử thì bạn không có quyền yêu cầu bạn tình làm điều đó cho mình. Nếu bên kia từ chối kiểm tra thì bạn sẽ chẳng thể phán xét được anh ta. Vì thế, trong trường hợp này cách tốt nhất là bạn nên nói: “Chúng ta sẽ an toàn hơn nếu cả hai đã đi kiểm tra”, Mitchell nói

8. Ai là mang bao cao su?

Theo lẽ thường, việc này dành cho các chàng bởi chỉ có phái mạnh dùng và nên mang theo bên mình. Tuy nhiên, nhìu lúc đãng trí, những lúc "hội ngộ" bất ngờ thì chàng lại chẳng mang theo thế là phần trách nhiệm đó luôn dành cho Bot.

“Một người Bot thông minh và khôn khéo là biết bảo vệ mình và không ngần ngại yêu cầu chàng dùng những chiếc bao cao su mình mua”, Kerner nói.

Sưu tầm và tổng hợp

Còn tiếp phần 2 : Chúc các mem cuối tuần hạnh phúc bên những người thân !

Thiên tuế
    Blog Entries
    7

Default Giải trí cuối tuần

Xin các bạn cho biết cảm nhận của mình sau khi lắng nghe ca khúc "Chuyện tình lan can", đặc biệt là những bạn đã nghe rồi. Chúc các bạn có những ngày cuối tuần lãng mạn và đầy tiếng cười như "chuyện tình" ở trên, nhưng đừng có vì thế mà dùng bạo lực trong tình yêu.

Lời "Chuyện tình lan can"

Trong đêm trăng thanh, em gọi nhầm tên anh.
    Anh lao lên tung quả đá song phi,
    --> Em đập vào lan can.
    Ô ú ô, em đập vào lan can

Lan can lung lay, em gượng dậy được ngay,
    Anh lao lên luôn tung quả đấm 2 tay
    --> Em lại đập vào lan can

Em kêu đau lưng anh lại gọi em ra.
    "Anh ơi xin anh, anh đừng đánh em nha
    không em đập vào lan can"

Trong đêm trăng thanh em dựa vào vai anh,
    Đôi ta yêu nhau bên cạnh cái lan can,
    Nơi va đập vào lan can

Đêm nay anh mang cân mực ra lan can
    Đêm nay anh mang chai rượu ra lan can (làm gì)
    Em đi xa anh ngồi nghĩ lan man,
    tâm sự cùng lan can (bố thằng điên)
    Ô ú ô, tâm sự cùng lan can (điên thật rồi)

Thôi quên đi, ôi mày ơi thôi quên đi.
    Tao bảo này: Mày quên mẹ nó đi (ôi cậu này)
    Ôi câu chuyện tình lan can
    Ô ú ô, câu chuyện tình lan can

Anh không say nhưng mà lan can say (say quá)
    Yêu nhau chưa lâu nhưng mà đã chia tay
    Ô ú ô, câu chuyện tình lan can (nhiều lan can thế)

Ô ú ô, câu chuyện tình lan can

Anh không say nhưng mà lan can say
    Yêu nhau chưa lâu nhưng mà đã chia tay
    Ô ú ô, câu chuyện tình lan
    Câu chuyện tình lan (lan can đâu)

Tuy nhiên, rất nhiều bạn nghĩ rằng ca khúc trên made in Việt Nam 100%. Trên thực tế, ca khúc Chuyện tình lan can được cover lại (chế từ) ca khúc "In the army now" do Status Quo thể hiện rất thành công nhiều năm về trước

Link nhạc: http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=qCdJaq0JWl

Thiên tuế
    Blog Entries
    7

Cuộc sống của chúng ta mỗi người có một hoàn cảnh, mỗi người có một số phận nhưng ai cũng cần một người sẵn sàng ở bên vào lúc cô đơn nhất, người mang lại niềm tin, động lực sống, là điểm tựa cuộc đời của mỗi chúng ta. Vậy điểm tựa của bạn là ai?

Ta là gì của nhau? (01)

"Ta là gì của nhau?"
    Tôi gặp em. Ánh mắt tròn xoe, còn chứa đựng quá nhiều sự ngây thơ so với tuổi 19, em ngơ ngác nhìn tôi. Em nhìn tôi trong sự ngạc nhiên pha lẫn thích thú. Tôi nhìn em bằng ánh nhìn cố tỏ vẻ thờ ơ...
    "Ta là gì của nhau?"
    Em đến trong một chiều mưa gió. Gió mưa làm ướt đẫm thân em. Là em, phải, chính là em, chính là em với đôi mắt ấy đang dịu dàng nhìn tôi. Em co người, tôi xót dạ. Nóng lòng, tôi nói: "Sao ko mặc áo mưa? Nếu bị bệnh có người đau lòng lắm đó!" - phút sững người, em mỉm cười âu yếm. Nụ cười nhẹ nhàng sưởi ấm trái tim tôi.
    "Ta là gì của nhau?"
    Từng nét chữ nghiêng nghiêng, tôi đọc cả trăm lần. Là em đó sao? Em hiện ra trong từng câu từng chữ... tôi đọc thư mà hình dung thật rõ gương mặt em. Thật đáng yêu, thật gần gũi, bất chợt tôi đưa tay níu với... hình bóng ấy lại khuất xa.
    Em không đến, vậy là em ko đến mặc cho tôi chờ đợi, ngóng trông. Đã rất lâu rồi em ko ghé, em quên tôi rồi ư?
    Tôi yêu em? Và em cũng yêu tôi? Có phải như vậy ko? Tôi hiểu rõ mà em ơi... Em ko nói, nhưng những cánh thư được trao, tôi biết, người khuất danh ấy là em!
    "Ta là gì của nhau?"
    Tôi khát khao, tôi chờ đợi, tôi mong mỏi 1 ngày nào đó tôi được gặp lại em. Tôi sẽ ôm em thật chặc trong vòng tay mình, gục đầu vào vai em mà nghe lòng thổn thức. Tôi nhớ em lắm, em có biết ko? Nỗi nhớ theo tôi từng đêm, ghé thăm tôi trong giấc mộng, trong giấc mộng ko tròn tôi thấy thấp thoáng bóng dáng em. Dáng cao và gầy, nhẹ nhàng lẩn tránh vòng tay tôi. Nhói lòng, tôi khóc!
    Tuổi tác có là vấn đề không em? Có phải tuổi tác ngăn ta đến với nhau? Có phải tuổi tác làm cho tôi và em ko tròn vẹn nụ cười?
    Giờ này... em ở đâu?
    Em là gì của tôi? Tôi là gì của em? Ta là gì của nhau? - Không là gì cả!
    "Ta là gì của nhau?"
    Giọng nói, tôi run rẩy khi nhận ra giọng nói ấy qua điện thoại. Tôi mơ? Không! Tôi ko mơ...
    Em thật dịu dàng... thật ngọt ngào... Và em nói: "Em yêu Anh!"
    Tôi nghe tim mình rộn ràng hân hoan. Lời em nói tựa như mật ngọt rót vào tai, lời em nói như ánh dương soi sáng không gian xung quanh màu hồng hạnh phúc. Ừ, tôi cũng yêu em!

Em đến bên tôi, trong một đêm khí trời tươi mát. Em bước vào phòng, nhẹ nhàng như cơn gió, tôi như muốn hôn lên từng bước em đi!
    Ánh mắt ấy ko còn ngây thơ, đôi tay ấy ko còn luống cuống vụng về. Ánh mắt sao thật nồng cháy? Đôi tay ấy sao thật mềm mại và ấm áp. Tất cả những cảm xúc làm choáng ngợp tâm hồn tôi.
    Em cầm tay tôi, tôi cầm tay em... tay trong tay, em thì thầm tiếng yêu. Là em, thật gần!
    "Ta là gì của nhau?"
    Tôi hỏi em, em im tiếng. Thời gian ngừng trôi, tôi gần như ngạt thở chờ tiếng đáp.
    "Không là gì của nhau cả, anh ạ! Chúng ta đã đến đây, gặp và yêu nhau trong cõi tạm này. Yêu ngày nào, hãy cố vui ngày ấy..."- em trả lời, ánh mắt nhìn xa xôi. Vậy thì ra, tôi ko là gì của em?
    Ngông cuồng, bất chợt tôi hận em. Em nói em yêu tôi? Em biết tôi yêu em? Vậy mà... tại sao tôi ko là gì của em?
    Em ko cần, tôi sẽ ra đi!
    "Ta là gì của nhau?"
    Em đã nói thế, thì em ơi, mong em hạnh phúc!
    Tôi đi ra khỏi cuộc đời em, lặng lẽ như khi tôi đến... Em chợt hoá ngơ ngẩn khi biết đã vuột mất tôi, vuột mất tình yêu em nâng niu gìn giữ. Em khóc....

3 năm sau:
    "Ta là gì của nhau?"

Tôi gặp lại em trong quán cà phê nhỏ ven đường. Em chững chạc hơn 3 năm trước. Duy nhất, ánh mắt ấy vẫn nồng nàn như ngày mới quen! Và, tôi lại hỏi em câu hỏi ấy.
    "Không là gì của nhau cả, Anh à!" - em nhìn xoáy vào mắt tôi, câu trả lời thoảng nhẹ như cơn gió.
    "Đúng... ko là gì của nhau!" - 3 năm rồi, sao tim vẫn còn đau?
    Gió lào xào.... tôi nhìn vào mắt em, chợt hiểu!
    Tiễn em. Bóng em liêu xiêu trong ánh chiều tà, tôi muốn nhào đến ôm chầm em trong vòng tay, gục đầu lên vai em như đêm hôm nào... vì tôi hiểu, em còn yêu tôi nhiều lắm!

“Không là gì của nhau, em à! Chúng ta đã đến đây, gặp và yêu nhau trong cõi tạm này. Yêu ngày nào, hãy cố vui ngày ấy….”

Lời em nói vỗ về trong sóng gió của đêm.

Rồi một đêm nữa, lại dậy sóng… sau bao đêm bình yên quá thần thánh, anh à!

Ta là gì của nhau?

Phải, ta là chưa là gì của nhau!
    Có những cuộc vui chóng phát rồi lại vội tàn. Như ngày ấy ta chưa hề gặp mặt. Chưa hề gặp mặt, nhưng tim lại nhói dai dẳng những cơn đau.

Ta là gì của nhau?
    Anhlà gì của em? Em là gì của Anh?
    Chiếc lá kia là gì của cành xanh?
    Đám mây kia là gì của trời cao thăm thẳm?

Và linh hồn kia là gì trong thể xác khi cứ mãi phất phơ trong nỗi nhớ nhung day dứt?

Thiên tuế
    Blog Entries
    7

Default Tôi là Gay mãi mãi là Gay

Tôi là Gay mãi mãi là Gay

Tôi đang ngồi yên lặng và chỉ để lắng nghe duy nhất bản nhạc hòa tấu Violin…Trong đó như là tất cả tâm trạng của tôi…muốn gào thét, muốn khát khao mãnh liệt, muốn bứt xé, muốn vút cao lên hơn tất cả Tôi đã hàng ngàn lần tự nói với bản thân mình, tôi căm ghét bản thân, tôi nguyền rủa cuộc sống của tôi, nhưng chính lúc đó là lúc tôi yêu nó hơn lúc nào khác…một cuộc sống tràn đầy màu sắc, hàng vạn gia vị với vô vàn khám phá bất tận…nhưng sau đó cũng là những nỗi buồn, những cảm xúc mà không thể quên nổi.
    Đã có bạn từng nói, cuộc sống gay như một quán trọ, ở đó ta được đón chào, tung hê và hưởng mọi điều tuyệt vời nhất…nhưng rời quán trọ…đó là cuộc sống Tôi đã lẳng lặng khám phá bản thân, những cảm xúc nội tại và những diễn biến quanh tôi…Tại sao tôi là gay với khuynh hướng tình dục đồng giới hay tại sao tôi không cố thoát khỏi nó…tôi chẳng buồn nói ra ở đây…nhưng tôi là một con người nghiêm túc và được giáo dục đoàng hoàng…luôn có hi vọng, khát vọng và tham vọng thì lúc nào cũng dư dật…và hơn cả là tôi chấp nhận bản thân tôi cũng như đang cố gắng để cuộc đời chấp nhận nó một cách hoàn hảo…với đầy đủ quyền lợi và sự tôn trọng
    Có những lúc tôi để mặc cuộc đời tôi trôi theo những cuộc vui không bờ bến, theo những sự theo đuổi và tìm kiếm hư vô không mục đích…bởi cuộc đời tôi đâu có hoàn hảo như tạo hoá, và những cố gắng nỗ lực bản thân để làm gì…vì cũng biết trước những gì sẽ dành cho mình…Thế nhưng đã có lúc tôi tỉnh giấc…

Một từ quý giá nhất với tôi lúc này là Thời Gian…tôi mất nhiều quá…28 tuổi vẫn còn lang thang…cái tuổi năm 77 gắn liền với thành công, cá tính, sự thông minh, sáng tạo và luôn muốn khẳng định mình…thế mà với tôi nó chẳng là gì…tôi đã, đang và sẽ làm gì ?

Giống như tất cả mọi người, những con người “khác biệt”, tôi đã trải qua nhưng khoảng thời gian khó khăn và dằn vặt, khoảng thời gian đó để nhìn nhận tôi là ai, tôi sẽ là ai hay tôi sẽ như thế nào…Và khoảng thời gian đó không phải là ngắn..Có những lúc gắng quên nó đi nhưng lại càng muốn sống với chính nó, có những lúc cô đơn và tuyệt vọng với những mặc cảm cá nhân lại là những lúc muốn gào to với thế gian rằng tôi là ai và tôi như thế nào…Ngấm ngầm tự hiểu, tất cả như tôi đều hiểu: Không hỏi không nói! Cứ lẳng lặng mà sống…Cuộc đời vẫn diễn ra hằng ngày và chúng ta vẫn phải ăn, phải sống, phải học, phải làm…

Tôi điên cuồng lao vào học, vào làm, vào những cuộc vui đích thực hoàn toàn không dính dáng gì đến “gay” cả, để làm gì, để quên, để cố thay đổi…Nào thì giải thưởng, nào là những chuyến đi, nào là những giây phút vinh quang không thể nào quên…lúc đó quả thật tôi quên hẳn mình là ai…nhưng khi còn lại một mình thì nỗi cô đơn và cảm giác không biết chia sẻ cùng ai lại đến…tôi muốn tung hê tất cả, tôi muốn mình rất thanh thản và sung sướng khi muốn nói với mọi người mình là ai…nhưng điều đó không hoàn toàn đơn giản…sẽ có mất mát không chỉ cho bản thân mình mà còn cả cho những người xung quanh…Cố gắng để yêu một người con gái và cố gắng tiến tới tình dục đó không phải là lối thoát…cái đó tôi cũng đã trải qua nhưng chỉ là những cảm giác trống rỗng, tự lừa dối và ân hận…Như vậy sẽ lại có một gia đình “Brokeback Mountain” nữa và nỗi khổ sẽ không chỉ còn là của riêng cá nhân ai…

Tôi cứ miên man với cuộc sống mà chẳng biết mình đã làm được cái gì…cái gì cũng một chút, cái gì cũng dang dở, cái gì cũng thấm một chút không mục tiêu, không đích đến…Người ta sẽ có gia đình, có con cái và với sự nghiệp, tất cả sẽ là hoàn hảo…còn với tôi sẽ vì cái gì…vì cá nhân tôi thôi thì cần gì lắm cơ chứ…

Những năm hai mươi mấy tuổi, tôi cũng lao vào yêu, vào tán tỉnh…một phần của cuộc sống mà…rồi thì tình dục của gay cũng giống như quán trọ theo ngày vậy…còn tình yêu…ôi trời, nghe từ “Yêu” sao mỉa mai đến thế…Liệu có được 10% tình yêu đích thực và biết mình đang làm gì, sẽ làm gì để thu xếp cho mình một cuộc sống gia đình sau này…Cứ như vậy, thời gian cứ trôi và tôi lại quyết định thử thay đổi cuộc đời mình lần nữa…

Tôi đi nước ngoài du học. Tôi chọn cho mình một nước mà ở đó người ta chấp nhận kết hôn đồng giới, nơi mà mọi điều tưởng như dễ thở hơn với thế giới Cầu vồng này. Xác định rõ ràng: Chỉ 50% cho việc học và còn lại 50% cho cuộc sống đích thực.

Không phủ nhận ở đây mọi chuyện dễ chịu hơn…khi người ta công khai mình là ai thì sự chấp nhận cũng nhanh chóng và những người thân quanh ta cũng đành chấp nhận, tuy không nói ra hẳn nhưng trong họ là một nỗi buồn, một sự bất hạnh sâu thẳm cho những đứa con của mình. Còn cuộc sống Gay thì quả thật khá rõ ràng và chóng vánh. Nhưng dù châu Âu hay châu Á hay bất cứ nơi đâu trên thế giới, bản chất cuộc sống đồng tình vẫn là như vậy…là những cuộc tình nhanh như chớp, đến và đi nhiều khi chỉ trong một đêm…vẫn lại lang thang kiếm tìm và không có đích dừng…Yêu thì thật ngọt ngào…Tình dục đến nhưng kéo theo đằng sau nó là một cái cảm giác trống rỗng và chán chường đến vô cùng…và sống chung cùng nhau và cùng kí vào một tờ giấy hôn nhân thì số còn lại vô cùng ít. Một khuôn mặt đẹp, một cơ thể hấp dẫn..là đủ…thế đấy…Đâu chỉ vậy, sự kì thị và phân biệt với giới đồng tính ở đâu cũng thế, hoàn toàn không khác gì nhau cả…Là Gay không phải là sự lựa chọn và ai cùng cố sống cuộc sống hai mặt…Để đi đến một cái đích…còn dài lắm..

Còn tôi ? Lại một thời gian dài trôi đi…khá vô ích để hoà đồng với cuộc sống ở đây, cái cuộc sống tôi tưởng tượng sẽ hoàn hảo với mình…nhưng tôi lại phải một lần nữa thức giấc…

Với những người Việt thì tôi không dám nói mình là ai bởi họ tuy sống ở phương Tây nhưng quan niệm của họ về đồng tính thì thật ác mộng…đành phải cười thôi biết làm thế nào…Với những “anh bạn” Tây thì châu Á với họ cũng chỉ là những cuộc chơi như họ đã và đang chơi với chính cuộc đời họ…chỉ có một số ít biết họ sẽ làm gì với cuộc đời họ…

Miên man miên man với cái gọi là cuộc đời Gay…tôi đã lãng phí nhiều lắm rồi, tiền bạc, thời gian và tuổi trẻ…Trước hết hãy làm gì đó để khẳng định rõ ràng mình là ai với cuộc sống, tiến tới hãy làm gì để đảm bảo cuộc sống của mình, đủ để làm cái mình muốn…phải có một cái gọi là kế hoạch…Tôi còn ít thời gian lắm, nhưng tôi đã biết vẫn chưa muộn…tôi lại điên cuồng lao vào học, vào làm việc…nhưng lần này không phải để quên, mà như để khẳng định tôi đã biết làm gì thực sự có ích…cho dù thể nào đi chăng nữa, tôi vẫn yêu cuộc sống tôi, yêu những giây phút sung sướng với nó cũng như những giây phút thành công của cuộc đời…

Don’t you cry tonight…!

Nichtsein

Thiên tuế MuscleVinny's Avatar
    Blog Entries
    4

Reddog chịu khó sưu tầm nhỉ, nhiều hình rất đẹp. Kiểu này là nhiều thời gian online lắm đây. Bộ không làm việc hay học tập gì sao? lên mạng suốt thế???
    Cuộc đời đó có bao nhiêu mà hững hờ

Page 11 of 100 FirstFirst ... 9101112132161 ... LastLast