T

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 22

Thread: Sự khác nhau giữa "yêu" và "thích"

Nụ tầm xuân micheal57's Avatar

Cheers Sự khác nhau giữa "yêu" và "thích"

Người bạn thích và người bạn yêu ???

Đứng trước người mà bạn THÍCH, TIM của bạn sẽ ĐẬP NHANH HƠN.
    Nhưng khi đứng trước người bạn YÊU, bạn sẽ chỉ cảm thấy VUI HƠN.

Nếu đứng trước người mà bạn YÊU, thì mùa ĐÔNG sẽ như mùa XUÂN.
    Còn khi đứng trước người bạn THÍCH, mùa ĐÔNG chỉ ĐẸP HƠN.

Nếu bạn nhìn vào mắt người bạn THÍCH, bạn THẸN THÙNG
    Nhưng nếu nhìn vào mắt người bạn YÊU, bạn sẽ MỈM CƯỜI.
    Ở trước mặt người bạn THÍCH, bạn không thể NÓI NHỮNG GÌ MÌNH NGHĨ.
    Nhưng nếu ở trước mặt người bạn YÊU, thì bạn hoàn toàn CÓ THỂ NÓI.

Khi đứng trước người bạn THÍCH, bạn bắt đầu cảm thấy NGƯỢNG.
    Nhưng trước người bạn YÊU, bạn có thể "SHOW YOUR OWN SELF".
    Bạn sẽ không thể nhìn thẳng vào mắt người mà bạn THÍCH.
    Nhưng bạn sẽ luôn mỉm cười khi nhìn vào mắt người bạn YÊU.
    Khi người mà bạn THÍCH khóc, bạn sẽ lập tức an ủi
    Nhưng khi người mà bạn YÊU khóc, bạn sẽ khóc cùng người ấy.

Những cảm giác về sự THÍCH thường bắt nguồn từ cái TAI. Nhưng những cảm nhận về TÌNH YÊU lại hay bắt đầu bằng ĐÔI MẮT. Cho nên khi bạn không còn THÍCH ai đó nữa, thì tất cả những gì bạn cần làm là chỉnh lại đôi tai của mình.

Nhưng nếu bạn không còn YÊU ai đó nữa, và mỗi khi bạn nhắm mắt thì TÌNH YÊU lại trở lại trên những giọt nước mắt và mãi mãi đọng lại trong TRÁI TIM của bạn.

Bạn sẽ không tìm thấy được người lý tưởng nếu bạn có thể sống với người đó. Nhưng bạn đã tìm được một người lý tưởng nếu bạn không thể sống thiếu người đó.

TÌNH YÊU CÓ MUÔN VÀN ĐIỀU KỲ DIỆU
    VÀ TRONG MUÔN VÀN ĐIỀU KỲ DIỆU CÓ TÌNH YÊU
    I Love To Be Love By You

Default Re: Sự khác nhau giữa "iu" và "thích"

vậy là chết gừng gòy,hễ đứng trước con trai là tim gừng đập rối loạn lun_vậy thì là hem iu được ai hết ? thê thãm chưa???????

Hạt giống đỏ
    Blog Entries
    3

Cái này thấy nhiều trên cái blog rồi mà . Nhưng mà hình như không được hợp lý cho lắm . Đến bây giờ chưa 1 ai có thể phân biệt được giữa thích và yêu đặc biệt là trong giới Gay cái này khó xác định lắm . Nhiều người hay lầm tưởng giữa yêu và thích .....

Bởi vậy Micheal mới pót lên cho mọi người góp ý.... Micheal đâu có nói những câu trên được "khoa học chứng minh" ùi đâu
    I Love To Be Love By You

Yêu và thích...Khá trừu tượng. FIL sau mấy năm lăn lộn cũng có thể phát biểu ngắn gọn bằng phép so sánh:
    Yêu và thích khá giống nhau, cái khá giống là vì nó giống nhau toàn diện và khác nhau vài chỗ:

Yêu thì mình muốn lúc nào cũng được ở kề bên người ấy, mình cho thể làm những việc cho người mình yêu àm trước giờ mình không hề làm hoặc không bao giờ muốn làm. Thích không được vậy

Yêu là mình có thể chia sẻ những thứ mình quý nhất, thậm chí cái áo vía cũng sẵn lòng cho người mình yêu. Thích thì không được mãnh liệt thế, có cho cũng cho cái áo mình mặc rồi không muốn mặc lại.

Yêu là có giận có yêu nhiều hơn. Thích thì không có giận, chỉ có thích nhiều hơn hoặc hết thích luôn thôi.

Yêu là sự dâng hiến mãnh liệt về thể xác lẫn tâm hồn (máu dồn lên não 99% lúc "lên giường", thích thì có thể có nhưng chỉ 80%)

Đã yêu rồi thì dù đang ở nơi xa xôi diệu vợi cũng như gần nhau vì lúc nào cũng nhớ đến nhau. Yêu rồi khó thay đổi lắm. Thích là vô chừng. Thích là ở tphcm thích trai hcm chứ chạy ra hn là lại thích trai hà nội thôi (trai hải ph2ong thích hơn tại nghe nói ở đó cơ địa tốt hơn bên hn nên có thể ...)

...xíu vậy thôi, sau này cảm tới đâu ho tới đó

Failed_in_love thâm thúy ghê hen! You nhận định hay đó....<<<< Kinh nghiệm nhìu ùi mà... Về khoản này Micheal chịu thua....
    I Love To Be Love By You

Đại thụ VTN andrew's Avatar
    Blog Entries
    2

Yêu là mình có thể chia sẻ những thứ mình quý nhất, thậm chí cái áo vía cũng sẵn lòng cho người mình yêu. Thích thì không được mãnh liệt thế, có cho cũng cho cái áo mình mặc rồi không muốn mặc lại.

Cám ơn quá ... nói chung là nguyên cái post của bạn failedInLove hay ơi là hay lun, cám ơn nhiều nhiều ....
    Sông yêu ngã lịm một chiều
    Rong rêu ấy che kín điều thương đau
    Dạc dài mưa giọt rơi mau
    Phủ hoang bến cũ nghìn sau luân hồi

Mầm xanh

Nhưng rất nhiều ngừoi lằm tưởng giữa yếu và thích rất nhiều trường hợp như vậy, nói có sự khác biệt chỉ là lý thuyết thôi ,chứ đã vào vòng xoáy của "yêu với thích" có mấy ai đủ tỉnh táo để mà phân biệt nữa chứ phải không các bạn.^^

Cái nì Micheal post cho vui thôi! Chứ ai mà phân biệt rõ ràng như thế giữa yêu và thích chứ.....hihi!
    I Love To Be Love By You

Cây thân gỗ Zigun's Avatar
    Blog Entries
    14

Quote Originally Posted by failed-in-love View Post
    Yêu và thích...Khá trừu tượng. FIL sau mấy năm lăn lộn cũng có thể phát biểu ngắn gọn bằng phép so sánh:
    Yêu và thích khá giống nhau, cái khá giống là vì nó giống nhau toàn diện và khác nhau vài chỗ:

Yêu thì mình muốn lúc nào cũng được ở kề bên người ấy, mình cho thể làm những việc cho người mình yêu àm trước giờ mình không hề làm hoặc không bao giờ muốn làm. Thích không được vậy

Yêu là có giận có yêu nhiều hơn. Thích thì không có giận, chỉ có thích nhiều hơn hoặc hết thích luôn thôi.

Yêu là sự dâng hiến mãnh liệt về thể xác lẫn tâm hồn (máu dồn lên não 99% lúc "lên giường", thích thì có thể có nhưng chỉ 80%)

Đã yêu rồi thì dù đang ở nơi xa xôi diệu vợi cũng như gần nhau vì lúc nào cũng nhớ đến nhau. Yêu rồi khó thay đổi lắm. Thích là vô chừng. Thích là ở tphcm thích trai hcm chứ chạy ra hn là lại thích trai hà nội thôi (trai hải ph2ong thích hơn tại nghe nói ở đó cơ địa tốt hơn bên hn nên có thể ...)

...xíu vậy thôi, sau này cảm tới đâu ho tới đó
    Đọc cái này của failed ngẫm lại những gì mình đã trải qua thấy chả có cái nào ứng với yêu cả, he...chắc là chưa tìm được tình yêu đích thực rùi - Biểu tượng giáng sinh dễ thương we'
    Có lẽ nào....ta yêu nhau?

Page 1 of 3 123 LastLast