PDA

View Full Version : Cafe nhạc Trịnh

sagi_ze
20-01-2006, 09:47 PM
Những ai yêu thích nhạc Trịnh lại muốn có một không gian yên tĩnh để ngồi ngẫm nghĩ trút bỏ mọi phiền muộn thì có thể đến các địa điểm sau:

1. Thủy Trúc 178 Bùi Thị Xuân Q. Tân Bình Tp.HCM
2. Cát Bụi 39/2 Phạm Ngọc Thạch Q3 Tp.HCM

Có một vài quán khác cũng theo phong cách nhạc Trịnh như : Riêng một góc trời ở đường Lê Văn Sỹ, góc gần gã tư đường ray xe lửa hay như cafe Chiêu ở Cao Thắng nhưng mình không nhớ rõ địa chỉ.
Các bạn nào còn biết quán cafe theo phong cách nhạc Trịnh không giới thiệu cho mình biết với.

shiwa
25-01-2006, 01:55 AM
Riêng một góc trời ở đường Lê Văn Sỹ. Những quán khác chưa đi nên chưa biết nhưng quán này thì chỉ được ở cái... cửa và tên quán thôi. Thiếu nét riêng và phong cách đồ uống lại không ngon, nói chung là chỉ nên đi 1 lần cho biết. *.*

hvnclc
01-02-2006, 12:37 PM
trời ơi! có 1 quán nỗi tiếng lắm mà không biết hả.mấy bạn có biết quán TƯỞNG NIỆM không?ở số 55A Trần Bình Trọng F5 B.Thạng đó.Bảo đảm mấy quán kia không bằng một góc nữa.với lại cũng có nhiều người như bon mình đến đó lăm.Đến thử đi rồi biết.ok

quanghuy123
08-02-2006, 03:47 PM
quán cỏi riêng(chiều tím) ở đường nguyễn cảnh chân- nguyễn trãi.
quán nhạc Trinh trên đường âu cơ- trường chinh
quán sỏi đ1 trên đườpng Ngô thời nhiệm
quán Phố ngay cây xăng trên đường nguyên văn cừ- gần quán rita

ongdiatg
15-02-2006, 11:11 AM
ok TƯỞNG NIỆM được lắm đó. mình vô thường xuyên nè!

luvluvluv
16-02-2006, 03:22 PM
Tui cũng hay đi Tưởng niệm!!!làm wen ha!!Ym toiyeucadao!!

chieubuon
17-02-2006, 01:05 PM
có một quán cafê cũng mang phong cách nhac Trịnh mà chieubuon từng biết, đó là quán cafê "ĐẤT" nằm trên con hẻm của đường Tô Hiến Thành quận 10, hẻm đối diện với đường Đồng Nai,các bạn ghế thử xem.

hoangminhnhat
28-02-2006, 01:20 AM
Vào Tưởng Niệm rồi, thấy toàn là couple nam nữ ah, có thân phe ta, phe mình gì đâu. Thấy toàn straight và girl. Đi chưa đúng lúc chăng?

tricks
28-02-2006, 04:59 AM
Cafe Ân Nam góc ngã tư Võ thị 6 - Trương Định , dưới tầng hầm tối nào cũng hát nhạc Trịnh . Mà cũng chả biết , chẳng qua lúc mình đi thì lúc nào cũng nghe nhạc Trịnh . Tầng hầm tối , thắp đèn cầy . Nhưng hơi ngộp .
Còn trên tầng Trệt , ngoài sân thì jazz , pop . (chơi jazz , pop mà mặc đồ như dân rock) phong cách bài trí đơn giản hiện đại . Ghế ngồi ko thoải mái mặc dù rất bự , 10h là tắt máy lạnh .
Giá nước rẻ hơn ở Window's 3 , 2 , 1 luôn . (rẻ hơn 5-2 ngàn thì phải)

nguoiphucvu
03-03-2006, 05:51 PM
Cám ơn nhé để hôm nào anh đi nhửng quán đó xem thử như thế nào.

cristine
03-03-2006, 08:32 PM
hân hạnh nhỉ được gặp nguoiphucvu(mem nổi tiếng bên góc khuất sau vườn đấy các bạn ạ!) ở đây! không ngờ anh cũng có tâm hồn yêu nhạc trinh nhỉ! crist thì hay đi cafe ký ức ở số 2 đường nguyễn Chí Thanh quận 10! các bạn hãy vào thử một lần mà xem! mới bước vào quán các bạn sẽ ngạc nhiên đấy!