PDA

Xem toàn bộ phiên bản : Ai thích patin thì dzô đây

alexisotik
28-03-2010, 10:18 PM
Tình hình là cái trò patin này chỉ thấy bọn con nít mới lớn trốn học hay chơi thôi, còn mấy người lớn hình như hông ham lắm thì fải ??? hông biết nhận xét dzậy có đúng hông ? thêm nữa thường chỉ thấy patin 4 bánh ngang thôi, ít thấy ai chơi inline skate (patin 1 hàng bánh) (cái này chỉ là nhận xét chủ quan thui, chắc là ở trong thành phố có nhiều người chơi hơn nhưng chưa thấy chưa bít...) nên nhiều khi chơi patin 1 hàng bánh thấy hơi khác người, hơi bị dzòm ngó chút.

Sẵn đây lập topic ai có cùng sở thích patin thì vô đàm đạo, sẵn chỉ dẫn vài đường lả lướt luôn, à thấy trong sân nhiều em trượt điêu luyện ghê luôn á, biểu diễn kỹ thuật coi đẹp lòi mắt lun á, hê đây là topic đầu tiên mở ở đây hy vọng không bị ế đuổi ruồi hông hết. !

Mà đi vòng vòng thấy trò patin này hơi hẻo sân, hong giống nước ngoài người ta làm hẳn một piste trượt trên đường cho những người đi học hoặc đi làm bằng patin (chơi nổi ???) hây ghê á, ở VN mình mà ló đầu ra đường trượt cho vô Chợ Rẫy sớm. ::vtn818::

ban_toi
29-03-2010, 04:09 PM
trò này hồi thời của anh bọn bạn nó hay rủ đi chơi nhưng mà lúc đó nhát [:))] nên ko có tham gia chỉ vào ngồi xem. Kô bik mấy nhóc giờ chơi trò này ở sân nào chứ hồi đó ở Hồ Kỳ Hòa họ đầu tư sân bãi cho trò này lắm.

BlackCat
29-03-2010, 04:57 PM
Bình thường những sân patin đều xài giày 4 bánh ngang, còn inline skate thì cho những bạn mua về tự tập và chơi ở ngoài công viên nên bạn ít thấy cũng phải. Nói mới nhớ lâu quá ko đi patin, giờ thành gà rùi hehe

alexisotik
29-03-2010, 06:54 PM
Bình thường những sân patin đều xài giày 4 bánh ngang, còn inline skate thì cho những bạn mua về tự tập và chơi ở ngoài công viên nên bạn ít thấy cũng phải. Nói mới nhớ lâu quá ko đi patin, giờ thành gà rùi hehe

Thì tui nè, xí xa xí xọn đem giày inline skate vô sân trượt làm tụi nhỏ "nghía" quá trời, thành thử bất đắc dĩ làm người nổi tiếng...

Theo như tui nhận thấy á, thì đi giày một hàng bánh sẽ dễ bẻ lái hơn và thắng lại cũng dễ và tư thế đẹp hơn 2 hàng bánh, mà thấy mấyy em trong sân trượt lùi giỏi ghê á, tình hình là tui vẫn chưa đi lùi được, trượt tới rất nhanh nhưng miễn đi lùi là sợ té dập mặt, không có ai chỉ cách đi lùi, mấy đứa nhỏ nói "anh đi giày 1 hàng bánh nên tụi em hỏng biết kỹ thuật sao hết, chắc giống giống giày tụi em, anh thử tự đi đi"...dzậy thôi đành kiếm chỗ vách tường hay cây cột nào đó để lấy điểm tựa đẩy ra nhưng chạy được 1 chút xíu là dừng lại, không biết cách nào để có đà đi tiếp. Có ai ở đây biết kỹ thuật đi lùi hong chỉ tui đi, khi nào biết đi sẽ hậu tạ bằng một chầu cafe xứng đáng.

Thêm một điểm nữa là vô sân trượt, mặt sân trơn láng ít mòn bánh nhưng lại dễ té.

::vtn818::

BlackCat
29-03-2010, 09:00 PM
Đi lùi thì thắng dễ và an toàn hơn đó, tại ông chưa quen thôi. Kỹ thuật đi lùi thì đi nhiều là có kinh nghiệm àh, còn tập thì cứ đẩy tường, chân thuận để đằng sau rồi cứ lướt qua lại như con rắn (động tác lấy đà ban đầu) , tập xong thì tập đổ sóng lùi, nếu gan thì sẽ biết đi lẹ thôi, còn sợ té thì hơi bị lâu ^^

Nói trên lý thuyết thì hơi bị mơ hồ, ra sân thực hành thì hiểu ngay thôi, ông ở HCM thì hum nào đi patin tui chỉ cho ^^!

alexisotik
29-03-2010, 10:04 PM
Đi lùi thì thắng dễ và an toàn hơn đó, tại ông chưa quen thôi. Kỹ thuật đi lùi thì đi nhiều là có kinh nghiệm àh, còn tập thì cứ đẩy tường, chân thuận để đằng sau rồi cứ lướt qua lại như con rắn (động tác lấy đà ban đầu) , tập xong thì tập đổ sóng lùi, nếu gan thì sẽ biết đi lẹ thôi, còn sợ té thì hơi bị lâu ^^

Vậy hả ? ai biết đâu, thường thì tui đẩy cột hoặc tường ra nhưng chỉ 1 chút là dừng lại rùi. Nhưng liệu có khác nhau giữa 1 hàng và 2 hàng bánh không vì cấu tạo và chuyển động của hai loại này hoàn toàn khác nhau, cách thắng cũng vậy.

Trên youtube có nhiều clip dạy trượt và thắng inline skate và cả dạy chơi aggressive nữa (nhưng thấy nguy hiểm quá, với lại diều kiện ở VN mình chưa cho phép) nhưng chưa tìm thấy clip nào dạy trượt lùi, có chăng là lúc mấy anh dạy đi lùi lại để lấy đà thôi, không rõ lắm.

Hồi mới tập đi inline cũng sợ lắm nhưng té và bị thương tích là không thể tránh khỏi nên từ từ cũng bạo gan lên, mà chơi môn này nhe đổ mồ hôi ghê gớm luôn, trượt khoảng 10 , 15 phút là áo ướt hết, có lẽ hao tốn calorie và nước còn hơn chạy bộ và thể dục nữa á...

Nói trên lý thuyết thì hơi bị mơ hồ, ra sân thực hành thì hiểu ngay thôi, ông ở HCM thì hum nào đi patin tui chỉ cho ^^!

Gần chỗ tui ở (quận Tân Phú) có cái sân trượt cũng êm lắm giá 10k/tiếng sân khá rộng, có phun sương và cầu trượt cao -> khá nguy hiểm nhưng rất kool (thấy mấy em nhỏ té rầm rầm) ::vtn805::

Sân đó trên đường Lũy Bán Bích trong hẻm kế bên ngân hàng Vietin Bank to thù lù.

alexisotik
29-03-2010, 10:13 PM
Nói trên lý thuyết thì hơi bị mơ hồ, ra sân thực hành thì hiểu ngay thôi.

Câu này hay nè, vote cho 1 fiếu, cái gì cũng vậy hen, có thực hành rùi mới hiểu và biết chứ hê hê, đủ 100 chữ chưa ta ? (thêm vầy đi cho chắc ăn...)

BlackCat
29-03-2010, 11:03 PM
Uhm vậy bữa nào hẹn đi patin ở đó hay gần sở thú cũng dc, quyết định vậy hen ^__^

midouban
29-03-2010, 11:48 PM
hihi, mọi người nói đến patin làm nhớ hồi còn cấp 2 quá!
hồi đó cũng hay cúp cua theo mấy đứa bạn đi trượt!
lúc đầu té hoài nhưng riết cũng quen (quen đau +nhục vì bị mấy đứa nó cười, hihi)
thích nhất là trò đi xe lửa, cả đám ngồi xuống rồi ôm eo thành hàng dài, trượt xuống dốc, hehe, đến lúc nhanh quá ko bẻ lái kịp thì cà đám lăn quay! ^^
nếu mọi người đi thì đi đông đông cho vui nhé! hồi đó thấy ở kỳ hòa và chỗ gần trường tiểu học Trương Định có sân nhưng bay giờ dẹp lâu rồi, cũng hơi tiếc

alexisotik
30-03-2010, 01:02 PM
Uhm vậy bữa nào hẹn đi patin ở đó hay gần sở thú cũng dc, quyết định vậy hen ^__^

Okey quyết định vậy đi, mà sở thú là ở đâu ? (là thảo cầm viên đó hả ?) gần cầu Thị Nghè phải không ?

Chủ nhật nào tui cũng ra sân chỗ Lũy Bán Bích khoảng buổi chiều, vô sân đó thấy ai đi giày trượt 1 hàng bánh màu vàng là tui, không bị đụng hàng đâu hê hê cứ tới hỏi thăm là trúng người. ::vtn801::

alexisotik
30-03-2010, 01:19 PM
thích nhất là trò đi xe lửa, cả đám ngồi xuống rồi ôm eo thành hàng dài, trượt xuống dốc, hehe, đến lúc nhanh quá ko bẻ lái kịp thì cà đám lăn quay! ^^

Trò đó vui lắm nhe, nhưng miễn có 1 em nào đó "trật đường rày" là đảm bảo nguyên đám đi bụi theo luôn, mà em nào làm đầu tàu kéo cũng mệt lém à, kéo nguyên một dọc dài đòi hỏi phải trượt giỏi và mạnh. Trò đó còn gọi là đi rồng rắn, hồi đó tui cũng hay lợi dụng đi như vậy để nắm tay mấy đứa mà tui thích đó ngại ghê...hê hê hê

Bây giờ vô sân thấy nội quy ghi thế này : "Cấm lôi kéo trượt quá 4 người" -> vậy còn gì vui nữa trời ???

nếu mọi người đi thì đi đông đông cho vui nhé! hồi đó thấy ở kỳ hòa và chỗ gần trường tiểu học Trương Định có sân nhưng bay giờ dẹp lâu rồi, cũng hơi tiếc

Người ta còn phải dùng đất để làm những thứ khác kiếm được nhiều tiền hơn chứ hơi đâu để sân cho bọn học trò rãnh rỗi cúp cua vô chơi, rách việc...

Sân ở sở thú thì chưa biết nhưng gần nhà tui cũng có 1 sân, nếu thích thì chiều thứ bảy hoặc chủ nhật mời mọi người tới chơi cho dzui, cho tụi con nít nó nhìn mà thốt lên ồ mấy anh "yamaha" hô hô...

alexisotik
02-04-2010, 09:33 PM
Tình hình là bây giờ sotik tui đã có thể đi lùi nhưng tốc độ cực chậm và không thể thắng lại được chỉ có cách ủi mông vào tường cho dừng lại thôi hoặc chịu đau té về phía trước hê hê, phải có người làm mẫu cách thắng khi đi lùi thì quá ổn.

BlackCat
05-04-2010, 12:33 PM
Hẹn bữa nào đi patin ở gần sở thú đi, trong tuần này cũng dc :)

alexisotik
05-04-2010, 02:47 PM
Trời ơi sở thú xa muốn chết, gần sát nhà tui có sân kìa cũng ok lém, qua đó đi, hôm qua có dịp đi ngang sở thú thấy sân cũng èo ọp quá đâu có rộng mấy đâu nhỉ ??? nhìn bên ngoài thì thế không biết vào trong có khác không ?????

BlackCat
05-04-2010, 03:19 PM
sân ở gần sở thú cũng rộng lắm, ko có nhỏ đâu. Đi sân gần chỗ ông thì tui mù đường ^^!

alexisotik
05-04-2010, 10:05 PM
sân ở gần sở thú cũng rộng lắm, ko có nhỏ đâu. Đi sân gần chỗ ông thì tui mù đường ^^!

Còn qua tới sở thú thì xa quá, nội thời gian đi qua đi về là hết veo buổi chiều, từ Đầm Sen qua Zoo dưới chân cầu Thị Nghè mất hết 1 gang tay trên bản đồ đó, chưa tính kẹt xe, khói bụi ô nhiễm, hư xe, chưa kể ôm đôi giày đi dài dài đường hơi bị "nổi"...oayyyy hằm pà lằng thứ...
::vtn810:: nếu được thì đi xe bus cho an toàn nhưng hơi lâu, mà giá cả sân bên đó ra sao ???

Để bữa nào có hứng thú đi chơi xa mới đi.

-> mà bên tui có gì khó kiếm đâu, chạy theo hướng hướng Đầm Sen tới ngã tư Hòa Bình - Lũy Bán Bích rẽ phải tiếp tục ở Lũy Bán Bích nhìn bên phải có cái ngân hàng Vietin bank to thật là to kế bên có cái hẽm đầu hẻm có bảng quảng cáo CLB patin 216 chạy vô cuối hẽm là thấy. Giá 10k/h bao giày, nếu đem giày riêng thì mua vé giờ 10k.

CÒn ai biết trên địa bàn TP còn những sân patin nào nữa không ? sân có nhiều người trượt inline skate ấy ! Cảm ơn.

yinyang
07-04-2010, 05:31 PM
cái trò nầy ở nước ngoài nó thuộc dạng game sport đó nha, mấy tay chơi giỏi trò này toàn là hai mấy 2 chục ko hà

alexisotik
08-04-2010, 10:48 PM
cái trò nầy ở nước ngoài nó thuộc dạng game sport đó nha, mấy tay chơi giỏi trò này toàn là hai mấy 2 chục ko hà

Dân nước ngoài ít thấy chơi patin 4 bánh ngang như bên ta, đa số là inline skate.

Mục tiêu của sotik tui chỉ là tập đi cho vui, thể thao chút thôi chứ không dám luyện cao cấp như người ta với lại điều kiện ở ta chưa cho phép.

Đẳng cấp nhất trong inline skate là aggressive trượt tốc độ cao, nhảy qua hàng rào và chướng ngại vật, tui không thích loại này lắm thích loại biểu diễn kìa xem đẹp mắt hơn.

Thân.

TQM
16-02-2012, 10:23 PM
Okey quyết định vậy đi, mà sở thú là ở đâu ? (là thảo cầm viên đó hả ?) gần cầu Thị Nghè phải không ?

Chủ nhật nào tui cũng ra sân chỗ Lũy Bán Bích khoảng buổi chiều, vô sân đó thấy ai đi giày trượt 1 hàng bánh màu vàng là tui, không bị đụng hàng đâu hê hê cứ tới hỏi thăm là trúng người. ::vtn801::

Anh ở Lũy Bán Bích đường nào vậy anh? Em cũng ở gần đó. Tình hình là em cũng thích môn này lâu rồi mà tới giờ vẫn ko biết chơi.....Anh có thể chỉ em đi dc ko anh ^^

alexisotik
17-02-2012, 11:58 PM
Oay lâu quá rồi không ai comment ở đây, tui cũng quên topic mình lập ra luôn...

Ở VN không có ngày patin nhỉ ? ngày đó tất cả những ai thích và biết trượt và có giày đều có thể xuống đường làm một cuộc diễu hành skate trong tp chẳng hạn...nếu có ngày đó chắc chắn sẽ có tui tham gia, sur đó.

Dạo này bận rộn đi làm nên không còn thời gian cho patin nữa, phong dộ bị mai một quá, muốn đi tốt lại như xưa chắc phải luyện lại vài buổi, và sân bãi cũng chuyển ra các công viên, có cây có người xem vui hơn.

Em muốn đi thì cứ pm hẹn chỗ nào đó anh sẽ chỉ cho trong tầm hiểu biết của mình.

To Blackcat : Không biết bây giờ ông còn trượt patin không ? pm cho tui có dịp tui sẽ ra sở thú chơi với ông.

Thân chào.