PDA

Xem toàn bộ phiên bản : Cần tìm khách sạn bình dân ở Sài Gòn

Kas
29-11-2009, 02:57 PM
Xin chào các bạn, mình là dân HN, giữa tháng 12 tới, mình định làm một chuyến du Nam. Trước tiên là tới Sài Gòn, sau đó sẽ tìm tour ngắn ngày về các vùng đông tây nam bộ. Mình có người quen ở Sài Gòn nhưng ngại làm phiền, nên tính ở khách sạn. Nhưng vì kinh phí eo hẹp, lại muốn đi nhiều, nên muốn tìm 1 khách sạn giá bình dân, ở trung tâm (quận 1, quận 3, phú nhuận), để tiện đi thăm mấy cảnh đẹp gần đó (nhà thờ, dinh độc lập...). Bạn nào biết chỗ nào phòng ốc sạch sẽ, thoáng mát, giá dưới 250K/đêm, cho sử dụng internet (không có cũng được) thì chỉ giúp mình với. Cảm ơn rất nhiều.

Mình lên mạng, search thấy khu phố Tây (Phạm Ngũ Lão-Bùi Viện-Đề Thám) giá khá rẻ, không biết ở đó thế nào, các bạn tư vấn giúp luôn nhé.

Nick YM: songvutieu@yahoo.com

DarkKnight
29-11-2009, 03:05 PM
DK thấy mấy khách sạn ở chổ đường Giao lộ cmt8 với nguyễn thị minh khai khá rẻ mà sạch lắm. Lại có máy lạnh nữa nên khá tiện. Giá cũng chừng đó nên khỏi phải lo.

Kas
29-11-2009, 03:40 PM
Bạn có thể chỉ giúp cụ thể hơn được không? Tên khách sạn, địa chỉ, số phone đặt phòng... Cảm ơn bạn nhiều

DarkKnight
29-11-2009, 03:47 PM
Minh khong nho ro. Ban cu hoi Honda om la ho biet ngay.sorry minh dung iPhone Len mang nen khong dang dau duoc.

blackboys
29-11-2009, 04:26 PM
Xin chào các bạn, mình là dân HN, giữa tháng 12 tới, mình định làm một chuyến du Nam. Trước tiên là tới Sài Gòn, sau đó sẽ tìm tour ngắn ngày về các vùng đông tây nam bộ. Mình có người quen ở Sài Gòn nhưng ngại làm phiền, nên tính ở khách sạn. Nhưng vì kinh phí eo hẹp, lại muốn đi nhiều, nên muốn tìm 1 khách sạn giá bình dân, ở trung tâm (quận 1, quận 3, phú nhuận), để tiện đi thăm mấy cảnh đẹp gần đó (nhà thờ, dinh độc lập...). Bạn nào biết chỗ nào phòng ốc sạch sẽ, thoáng mát, giá dưới 250K/đêm, cho sử dụng internet (không có cũng được) thì chỉ giúp mình với. Cảm ơn rất nhiều.

Mình lên mạng, search thấy khu phố Tây (Phạm Ngũ Lão-Bùi Viện-Đề Thám) giá khá rẻ, không biết ở đó thế nào, các bạn tư vấn giúp luôn nhé.

Nick YM: songvutieu@yahoo.com

khu khách sạn ở sư vạn hạnh quận 10 cũng nhiều khách sạn mini giá khá mềm, khoảng 120.000-200.000k/ ngày

LeAHoangE
29-11-2009, 05:15 PM
Mình thấy có mấy khách sạn ở đường sư vạn hạnh, Q5, gần bệnh viện 30/4 giá cũng khá mềm, khoảng 120-170k//ngay

thaingoc
29-11-2009, 05:56 PM
chao ban Kas, minh la dan Nam Bo, nhung hien dang hoc o Thu Duc. Minh co mot phong tro o 1 minh, sach se va lich su. Tuy khong tien nghi nhu khach san nhung duoc cai la mien phi cho ban. Neu ban can di du lich hay di choi day do, minh ranh thì sẽ làm hướng dẫn miễn phí cho bạn. Chẳng qua là vì mình cũng từng đi du lịch một mình ra Hà Nội rồi. Giá cả thì cao mà không có bạn bè hướng dẫn nên rất buồn và bị khách sạn chặt chém quá. Nếu bạn không ngại thì cứ đến ở với mình, sau này mình đi du lịch ra Hà Nội bạn sẽ giúp đỡ mình lại. OK? nếu đồng ý thì gởi mail hoặc nt cho mình qua Yahoo rồi mình sẽ cho số phone. Nhớ nói tên bạn và mục đích muốn gặp để mình biết mà hồi âm. (nick cua minh vanlong74@yahoo.com). Đừng ngại bạn nhé! Ông bà mình có nói: "khi người khi ta" mà!

Kas
30-11-2009, 04:18 PM
Cảm ơn bạn thaingoc đã có nhã ý mời. Thú thực là mình là dân Bắc 100%, nên phong cách sống có thể sẽ gây cho bạn nhiều sự bất tiện. Vậy nên, mình vẫn cố gắng tìm 1 khách sạn để lưu trú. Nếu bạn biết thì chỉ giùm nhé. Thanks

TYdanong
01-12-2009, 12:36 AM
@Kas: Đi du lịch bụi là chịu dấn thân và khám phá. Ở Sài Gòn có rất nhiều khách sạn mini giá rất bình dân và dĩ nhiên không sợ bị chặt chém như ở Hà Nội. Khu KS ở đường Phan xích Long, quận Phú Nhuận tương đối sạch sẽ và rẻ tiền, chừng độ trên dưới 200k/đêm nhưng ra trung tâm hơi xa mất công tốn tiền xe ôm.
Tôi nghĩ tốt nhất bạn nên chọn KS ở khu phố Tây đường Phạm Ngũ Lão, Đề Thám và Bùi Viện, q1 giá bình dân nhưng có cao hơn những chỗ khác 1 chút vì chủ yếu phục vụ cho Tây mà. Nhưng bù lại ở khu phố Tây bạn dễ dàng đang ký các tour trong ngày hoặc ngắn ngày về Miền Tây (như Mỹ Tho,Cái Bè-Vĩnh Long hoặc Cần Thơ...) , Địa đạo Củ Chi+Tây Ninh đi theo dạng ba lô, đi chung với tụi Tây ba lô ấy, giá rẻ lắm lại có dịp đi chung với Tây mà thực tập ngoại ngữ...

celestial
01-12-2009, 12:40 AM
ngay nguyễn kiệm, bạch đằng, nguyễn thái sơn có mấy khách sạn kín đáo mà rẻ lắm, rất ok. mà quận gò vấp lận ^^
gần đó có nh khu chơi lắm, nếu đc ghé wa parkson ct đối diện sân bay chơi, có mega và nh thứ khác nữa :p

TYdanong
01-12-2009, 01:37 AM
@Kas: Còn muốn tiết kiệm chi phí nữa thì theo tôi bạn nên chọn Nhà Nghỉ Thủy Nguyên 2 (dưới chân cầu Thị Nghè, quận Bình Thạnh). Vì là nhà nghỉ (của nhà nước kô phải của tư nhân) nên kô thể bằng KS mini được. Nhưng tương đối sạch sẽ và thoáng mát (mỗi lần bà chị quen ở Đà Lạt xuống chơi đều ở chỗ này dù bả là người kỹ tính, vậy tôi nghĩ đối với bạn sẽ ko có vấn đề gì), có phòng quạt và máy lạnh; cũng lâu ko ở đó nhưng tôi nghĩ giá tiền dưới 250k/đêm thôi.

Bạn ở đây sẽ có những cái lợi như sau:

1.Gần ngay chợ Thị Nghè (5 phút đi bộ) và nhiều quán cơm bình dân (khoảng 15k/dĩa); tối đói bụng có hàng cơm tấm ngay trước nhà nghỉ và nhiều hàng quán khác giá rẻ và không bị chặt chém dù họ biết bạn là người lạ.
2. Bưu điện ngay sát bên nên có thể tiết kiệm tiền ĐT khi gọi về nhà.
3. Từ nhà nghỉ mất 3 phút đi bộ tới cổng sau Thảo Cầm Viên Sài Gòn (TCV); 8-10 phút đi bộ tới cổng trước TCV; 15-20 phút đi bộ tới Nhà thờ Đức Bà, Bưu Điện Trung Tâm và Dinh Thống Nhất (dinh Độc Lập)... ( Nhà Thờ Đức Bà cách Dinh TN 5 phút đi bộ, cách Trung Tâm nơi có Nhà Hát TP và UBND TP khoảng 8-10 phút đi bộ, cách chợ Bến Thành khoảng 15 phút đi bộ.); (Dinh TN cách Bảo tàng Chiến tranh từ 8-10 phút đi bộ.).
4. Từ nhà nghỉ mất khoảng 30-40 phút đi bộ tới chợ Bến Thành. Tuy nhiên, nếu bạn không thích đi bộ quá xa, thì từ nhà nghỉ bạn chỉ cần đi bộ qua cầu Thị Nghè mất chừng 3-4 phút là tới trạm xe buýt. Từ đây bạn có thể bắt xe buýt đi ra thẳng chợ Bến Thành (chỉ 3000 VND). Từ nhà nghỉ đi xe buýt ra chợ Bến Thành, dọc đường bạn có thể xuống xe tại trạm cách Nhà Thờ Đức Bà chừng 3-4 phút đi bộ...
5. Từ chợ Bến Thành ra khu phố Tây chừng 7-8 phút đi bộ. Bạn đi xe buýt tới chợ Bến Thành, xuống xe rồi đi bộ ra khu phố Tây, ở đó bạn có thể đăng ký các tour du lịch ba lô cho ngày hôm sau như tôi đã nói ở trên...
PS: Tôi là tour guide (freelance) và ở cách nhà nghỉ Thủy Nguyên chừng 15 phút đi bộ nên nếu bạn ở đó tôi có thể tranh thủ gặp bạn để chỉ cặn kẽ đường đi nước bước cho bạn (dĩ nhiên là miễn phí). Bạn đừng ngại gì cả nhé vì tôi cũng thích đi du lịch bụi giống tụi Tây ba lô vậy đó. Khi nào sắp vô SG bạn cứ PM cho tôi theo nick yahoo: quanghuyguide
Bạn vẫn có thể ở những khu khác gần trung tâm hay ở khu phố Tây nhưng dĩ nhiên tiền phòng cao hơn và ăn uống cũng tốn tiền hơn. Tôi sẵn sàng giúp đỡ bạn nên đừng ngại gì nhé. Muốn biết gì cứ PM cho tôi vì dù sao tôi cũng ở gần trung tâm nên cũng tiện.

cafedang
01-12-2009, 09:20 AM
Chao ban KAS
Minh biet co 01 KS o gan khu De Tham-PNL day-o do gia ca rat binh dan-yen tinh& ban co the di bo ra Khu Tay Balo hoac ra Cho Ben Thanh rat gan, con neu Ban muon co nguoi lam tai xe rieng cho Ban thi cu alo cho minh, neu ranh thi minh se san sang, co ban o SG nhiet tinh se mang lai cho KAS cam giac do trong vang day.Neu dc thi de lai tn-minh se cho ban den do xem fong roi dang ky luon.Chuc ban 01chuyen di vao SG that nhieu ky niem.

Kas
02-12-2009, 11:56 PM
Cảm ơn hai bạn TYdanong và cafedang rất nhiều. Có lẽ mình sẽ ở khu phố Tây cho tiện đi lại. Nick Yahoo của mình là songvutieu, nếu không phiền, các bạn add nick mình, vì mình không quen thuộc sài gòn, có gì mình thỉnh giáo chút thông tin với. Cảm ơn nhiều

alman
16-03-2011, 02:07 PM
Gần sân bay bạch đằng, có khách sạn sài gòn (http://www.vinabooking.vn/khach-san/khach-san-tp-ho-chi-minh) Loan Phượng, Hoàng Dũng, giá 300k/đêm. khách sạn này 2 sao, sạch, kín đáo.

lidovn
24-03-2011, 10:19 PM
qua nhà trọ ở chung vói mình ne, miễn phí ke ke ke tối cho ngũ chung với chủ luôn chịu hong nè. mà mình ở tận thủ đức vậy bạn này có ở được không