PDA

View Full Version : Kinh ngiệm dùng kem dưỡng da

whydouble51010
05-04-2009, 11:57 AM
mình mở topic này là mong người nào có kinh ngiệm về dùng mỹ phẩm hay giới thiệu cho mọi người cùng tham khảo nhá.mình thấy mấy anh trung niên không biết sao mà da trắng, lại không nổi mụn.nhín mà thấy tủi thân luôn
mong mọi người ủng hộ nhiu nhìu

DarkKnight
05-04-2009, 06:48 PM
Xài Vichy thử đi - hồi trước nhờ nó mà thoát khỏi nổi ám ảnh của mụn đó. .

nakamuraakama
05-04-2009, 07:03 PM
Thật sự mà nói thì dòng dưỡng da và điều trị thì vichy xài là tốt lắm, cả bộ gồm 8 sản phẩm với 8 công dụng khác nhau,giá tham khảo của mỗi sản phẩm đều khoảng 399 vnd trở lên. nhưng đúng là tiền nào của đó. chất lượng khỏi lo. còn nữa nè sản phẩm của der::vtn826::malogica cũng tốt lắm. nếu bạn nào bị mụn thì dùng 2 dòng sản phẩm này là ok nhất.::vtn822::, còn mấy người trung niên da trắng mà ko có mụn là do họ đã trãi qua thời kỳ bị mun và có lẽ hiện tại họ làm việc trong môi trường tốt nên da dẻ hồng hào, làm sao so sánh được.::vtn818::. có bị mụn hay ko là tùy vào cơ địa, thói quen sinh hoạt và cách chăm sóc da của mỗi người.::vtn825:: chúc bạn vui

biseeklove
05-04-2009, 08:20 PM
Ai da, toàn người cao cấp sai Vichy nhi, vậy có ai dùng Shiseido for men ko?
Mình chỉ dùng Nivea for men thôi,
Quan điểm của mình là da rám nắng thì đẹp.

Vấn đề còn lại là khi bạn tập thể dục thì da bạn sẽ đep cùng với yếu tố mỹ phẩm

nakamuraakama
05-04-2009, 09:17 PM
Ai da, toàn người cao cấp sai Vichy nhi, vậy có ai dùng Shiseido for men ko?
Mình chỉ dùng Nivea for men thôi,
Quan điểm của mình là da rám nắng thì đẹp.

Vấn đề còn lại là khi bạn tập thể dục thì da bạn sẽ đep cùng với yếu tố mỹ phẩm
shisedo chủ yếu là mỹ phẩm thuộc dòng chăm sóc và làm đẹp cho da, còn vichy thì là dòng sản phẩm chăm sóc và phục hồi cho da có vấn đề như mụn chẳng hạn, nó chung thì ko phải muốn xài là được đâu, có người xài mỹ phẩm hàng triệu nhưng vẫn không hợp thế mà chuyển qua dùng nỹ phẫm khác rẻ tiền hơn thì rất tốt, tùy vào cơ địa cua từng người thôi, ::vtn818::,

whydouble51010
06-04-2009, 08:01 AM
toàn người vip không ha.sinh viên như tụi mình thí chắc không có cơ họi rùi.nhưng mà minh thấy mấy sản phẩm rẻ tiền cũng có những cái tốt mà.mình bị mụn sau đó thì nó đen lại.sài thử anzela thấy cũng bớt nhiều mà giá chỉ 48k ah

whydouble51010
06-04-2009, 08:02 AM
mìng còn nge nói rất nhiều mặt lạ có thể trị mụn tót đó,hôm trước đọc sách thấy dùng cả mặt lạ bèo hoa dâu lữa mà mình ở thành phố lên không biết lấy đâu ra để sài thử lữa chứ

nakamuraakama
06-04-2009, 08:19 AM
toàn người vip không ha.sinh viên như tụi mình thí chắc không có cơ họi rùi.nhưng mà minh thấy mấy sản phẩm rẻ tiền cũng có những cái tốt mà.mình bị mụn sau đó thì nó đen lại.sài thử anzela thấy cũng bớt nhiều mà giá chỉ 48k ah
mình cũng là sinh viên nè, như mình đã nói bài ở trên những sản phẩm đắc tiền chưa chắc đã phù hợp với mình, và ngược lại, sau cứ lấy vấn đề giá cả ra mà nói hoài thế. ăn thua là bạn sử sản phẩm nào là hợp với làn da của mình, muốn da mịn màng tươi trẻ nên uống khoảng 2 lít nước mỗi ngày, còn loại kem mà bạn có nhắc đến là kem anzela có tác dụng xóa vết xẹo, vết thâm và trị mụn có xuất xứ từ hàn quốc sử dụng cũng rất tốt::vtn822::, cứ tiếp tục sử dụng, chúc bạn vui::vtn826::

DangKha
11-04-2009, 03:12 PM
Thấy toàn là dùng mỹ phẩm trị mụn, có ai biết mỹ phẩm dùng để làm sáng da tự nhiên, trong trường hợp da bị sậm màu, không đều hay bị tàn nhang, mụn ruồi, nám hok??

khatvongyeu
19-04-2009, 05:57 AM
Trời, tùy theo cơ thể từng người thôi chứ đâu phải ai sài gì cũng hợp....mình sài shiseido, cũng đâu hợp.....rồi chuyển qua dùng faceshop thì hợp........đi qua Úc, tự nhiên lại hợp với Avon.....
ban ngày dùng Avon, ban đêm thì dùng kem mắt và lotion của faceshop......sắp tới sắp hết faceshop, chắc kiếm hiệu gì sài quá....
Với lại khí hậu VN ô nhiễm nhiều quá, nên skin dễ bị nhiễm trùng lắm......mình qua đây gần 4 months thì thấy da okie hơn......

khan_choang_co
20-04-2009, 12:02 AM
Đúng là ở VN, đặc biệt là SG, không khí quá ô nhiễm nên da xuống cấp một cách nhanh chóng. Mỗi khi đi công tác overseas chừng 2 tuần là da phục hồi thấy rõ.
Dặn các bạn một chuyện, bước dưỡng da (dùng kem này nọ) không có bao nhiêu tác dụng nếu các bạn bỏ qua bước làm sạch da. Nhớ phải rửa mặt sạch bằng sữa rửa mặt cleanser mỗi sáng tối, sau đó dùng toner (nước hoa hồng) làm dịu lại (vì cleanser có chất tẩy), săn lỗ chân lông. Hai cái này đi với nhau thành một cặp nha. Chỉ khi nào da sạch thì cream sau đó mới có tác dụng trên da thôi nha. Nếu các bạn không thích dùng cream thì chỉ cần cleanser & toner là đủ. KCC cũng không dùng cream. Cream cũng phải tùy loại, da đã nhiều dầu mà còn dùng cream thì da càng thêm nhờn, càng dễ bị mụn.
Bạn nào có điều kiện, một tháng một lần nên đi Spa làm facial. Chắc chắn da sẽ được cải thiện.
KCC

leloi_hope
20-04-2009, 04:10 AM
tui có 1 tháng sống ở hà nội , lúc đó vào mùa thu , trời lạnh , da mặt trắng và mịn màng lắm , sài gòn nắng nóng và bụi bặm khiến cho da bị lão hoá nhanh . Mà cũng lười xài mỹ phẩm lắm . Chán.

MuscleVinny
20-04-2009, 08:14 AM
Mỹ phẩm chỉ là phương tiện hỗ trợ, không thể làm cứu cánh cho da được. MV từng làm trong ngành mỹ phẩm nhiều năm, nên hiểu rất rõ về điều này. Muốn có làn da đẹp, điều quan trọng nhất là bạn phải có 1 chế độ dinh dưỡng hợp lý, ăn đầy đủ các dưỡng chất hợp lý, cân bằng, ăn nhiều rau xanh và trái cây, tránh ăn nhiều dầu mỡ, tránh uống nhiều rượu bia và đồ uống có gas, mà phải uống nhiều nước lọc, ít nhất là 2 lít mỗi ngày ( mà uống làm nhiều lần, chứ không phải dồn vô 1-2 lần). Kế đến là lối sống lành mạnh: đi ngủ đúng giờ và dậy sớm ( tránh thức quá khuya hay thức thâu đêm. Không chơi bời quá độ ( điều này khó vì tuổi trẻ ham chơi, nhiều khi 1 tối làm 3-4 lần, hihihi). Tập thể dục và mat xa da mặt bằng tay ( không dùng kem) đều đặn. Chịu khó rửa mặt sạch và giữ da thông thoáng, tránh các tác động của bụi, ánh nắng...
Mặc dù da đẹp hay xấu phần lớn là do nội tiết tố, do các yếu tố di truyền, nhưng khi làm được các điều trên thì cũng bảo vệ và cải thiện làn da rất nhiều mnà không cần tới mỹ phẩm. Tất nhiên nếu có điều kiện để sử dụng mỹ phẩm làm tăng thêm các tác dụng bảo vệ và cải tạo thì cũng tốt thôi. Nhưng trước khi xài, cần thử kỹ ( bôi 1 ít lên mu bàn tay) để kiểm tra sự mẫn cảm và dị ứng của da với mỹ phẩm.

whydouble51010
20-04-2009, 04:41 PM
anh MV nói hay thật đó,em cũng không rành lắm về dùng mỹ phẩm.trước em ở dưới quê thì không có mụn trứng cá,khi đi học trên SG(nghĩ mà thấy nhục)đầu tiên nó chỉ xuất hiẹn hai ba cái mụn thui,vậy mà em đi mua(không hỏi ý kiến ai hết)kem dữong da.lúc đó em, cũng không biết da mình là da nhờn.sài được vài ngày thì thấy nhiều mụn hơn cái em không sài nó lữa em chuyễn qua dùng kem quảng cáo là trị mụn ai dè sài vài ngày thì những cái mụn đáng gét nó không mọc lên lữa mà chuyển xang màu thâm rùi lan rông ra,trơi ơi là trời buồn ghê luôn đó,ah em thấy có sách nói dùng mặt lạ bằng bèo tấm với mật ong trị mụn rất công hiệu,có ai dùng thử chưa,nếu có rồi hướng dẫn chút nhá.thanks

Cafe_Milk
20-04-2009, 05:19 PM
Làn da mình k được đẹp lắm (tuy k đến nỗi quá xấu! :D) cho nên mình hâm mộ những người có làn da đẹp và khỏe. Ngày xưa k quan tâm chăm sóc da nên da mới thế, giờ tập trung chăm sóc nhưng k được cải thiện lắm. Buồn....

whydouble51010
28-04-2009, 05:28 AM
au.sao vắng vẻ vậy nhỉ,hay giờ mình nói về mặt lạ đi nhá
mình xin mở đầu nè:đây là loại mặt lạ trị mụn rât hiệu nghiệm nà:dùng khoảng 300g bèo tấm,rửa sạch,phơi khô,tán mịn trọn với mật ong tạo thành hỗn hợp xệt xệt là được,đắp mặt 20 phút,sau đó rửa xạch với nước lã,dắp mỗi ngày nhá

DarkKnight
28-04-2009, 12:22 PM
Có ai thử đắp collagen mask không vậy. Hịc hôm kia chụp được cái voucher của con nhỏ đồng nghiệp đi đắp thử ặc ặc về lãnh 3 cục mụn bự tổ T_T. Ghê quá.

tydus1989
28-04-2009, 03:01 PM
uh ... hồi đó thấy mụn ko lo trị mà cứ đưa tay lên nặng to nhỏ gì nặng tuốt hết ... nặng tới nổi chảy máu ra giờ mặt sẹo ko à ! nhìn lại thấy buồn ghê chả dám quen ai cả

feeling
07-05-2009, 11:35 PM
mình đang làm bên mỹ phẩm nên cũng hơi biết một chút.Da thì tùy loại da : da hỗn hợp,da dầu, da khô thường mụn thì đa số ở người da dầu nên các bạn phải cần làm sạch mặt thường xuyên chỉ cần rửa mặt bằng nước lạnh, còn sữa rửa mặt thì chỉ dùng ngày 2 lần thôi tránh lạm dụng,trong khi bị mụn tránh dùng tay sờ,nặn...có thể làm mụn phát triển,để lại thẹo.Thâm do mụn để lại rất khó trị nên các bạn phải trị thâm ngay sau khi xẹp mụn.mình xin nói một vài sản phẩm phổ biến phù hợp với túi tiền cũng khá có hiệu quả:
Sữa rửa mặt : acnes bọt, nivea for men,biore for men,acnes vitamin
Nước hoa hồng :sữa ngừa mụn acnes,pixy,essance,lacvert...
Kem trị mụn vừa trị thâm mụn ít và nhẹ :biona,thorakao,acnes gel.
kem đặc trị mụn : tretinon 0.5%,panoxy 5,panoxy 10,Za công thức giống azela,erylik...
Sáng dùng sữa rửa mặt nếu có đi ra ngoài thì khi về nhà hay vào cơ quan nhớ rửa mặt bằng nước lạnh.Tối sau khi dùng sữa rửa mặt dùng nước hoa hồng, thấm nhẹ lên da và để 5 phút rồi thoa kem trị mụn lên chổ có mụn.kem đặc trị mụn các bạn thoa chồng lên, mụn quá to thì chấm tránh thoa vào chổ da lành vì kem trị mụn thường làm khô da,đỏ rát....các bạn nào mà không thích dùng mỹ phẩm có thể dùng nước ấm pha chút muối rửa mặt kết hợp với cách dinh dưỡng của MV cũng tránh được mụn mà không lạm dụng hóa chất,mình chỉ biết nhiêu đó thôi hy vọng các bạn có làn da đẹp để bf iu.

DarkKnight
08-05-2009, 10:49 AM
hihi nói chung đừng xài đủ thứ mà phải stick với một brand thích hợp thôi - xài tùm lum mà nó không "tương thích" là kể như tèo. Ở khu Tân Bình có ai biết chỗ nào chuyên làm facial không hen ?

minhhai
08-05-2009, 04:18 PM
Mình cũng có vấn đề về da........hùi ấy mất tự tin lắm ( h vẫn còn xấu nhưng ngựa hí...nhí nhảnh thấy sợ) mình tham khảo và đã nhà bà cô bên USA gửi về cho nguyên bộ sản phẩm Proactiv Solution gồm cleanser, toner, và repairing lotion........xài rất tốt, thực sự rất tốt, da mình hết mụn và cải thiện rất tốt chỉ trong vòng 2 tháng thôi...h vẫn xài, cream thì mình dùng dòng olive của L'occitane cũng rất tốt ^^...

voibmt
09-05-2009, 07:36 PM
Nếu bạn mún sử dụng mỹ phẩm trước tiên phải đi đến chuyên gia tư vấn về gia, xem bạn thuộc nhóm da nào, sau đó mới chọn lựa loại phù hợp cho da mình.

Đặc biệt là bạn phải bik cách chăm sóc da, hem thức khuya uống nhiều thức uống có gas. Nên ăn nhiều rau và trái cây tươi. Mỗi ngày bạn nên dùng một li cam tươi để chống lão hóa da, giữ da luôn sạch, sống vui khỏe, tập thể dục đều đặn như zậy là bạn đã dần trẻ hóa mình oy đó.

chúc các bạn luôn vui và có làn da đẹp nha. Đừng xài Mỹ phẩm mà chưa có sự tư vấn, như vậy vô tình bạn đã làm hại làn da của mình, bởi da mặt rất nhạy cảm.

truong_1111
31-05-2009, 04:31 PM
mình thì ko chạy theo những lời quảng cáo có cánh của các hãng mỹ phẩm. các bạn nên nhớ : mỹ phẩm là con dao 2 lưỡi. mình chỉ học theo công thức của mẹ thôi : uống nhiều nước, ăn nhiều rau quả, ngủ đủ giấc. xin chia sẻ chút kinh nghiệm của mình với các bạn :
- nếu bạn nào bị mụn thì ngưng ngay các loại kem dưỡng da đang xài. 1 ngày rửa mặt 2 lần bằng sữa rửa mặt trị mụn đối với bạn nào da thường, 3 lần đối với bạn nào da nhờn ( khi rửa mặt nhớ nhẹ nhàng thôi, đừng chà xát mạnh tay ). lau khô bằng khăn sạch.
- sau bước rửa mặt, nếu da bạn hợp với toner thì nên xài, còn ko thì mình chỉ cho cách này : 1 muỗng cà phê muối ăn pha loãng với 1-1,5 lít nước. sau đó rửa mặt lại bằng nước muối trên. lần này đừng lau khô bằng khăn, cứ để 1 hồi cho da mặt khô tự nhiên ( bạn nhớ đừng pha muối mặn quá vì sẽ làm cho da mất nước, căng rát và da mau bi lão hóa lắm ). kế tiếp bạn xức thuốc trị mụn rồi đi ngủ ( mình thì hợp với sữa rửa mặt và kem trị mụn của Acnes ).
- bạn nên kết hợp với thuốc Erythromycin để uống trong thời gian trị mụn ( nhưng bạn phải uống theo sự hướng dẫn của bác sĩ hay dược sĩ, tránh lạm dụng vì sẽ có hại cho sức khỏe ). hạn chế ăn đồ cay, nóng, nhiều dầu mỡ, thức ăn được lên men ( như ớt, tiêu, cải chua, dưa giá, cà pháo muối...)<<<--- cách trên chỉ áp dụng cho bạn nào mụn vừa hoặc ít ( bảo đảm từ 1 tuần đến 2 tuần mụn sẽ khỏi ). còn bạn nào bị mụn nhiều quá thì mình khuyên nên đi bác sĩ da liễu hay thẩm mỹ viện uy tín để được hướng dẫn, đừng nghe lời người này người kia chỉ bảo sẽ làm cho tình trạng mụn của bạn tệ hại hơn. bạn cũng nên tránh xa khói thuốc lá, vì người hút thuốc bị hại 1 mà người hít khói thuốc bị hại đến 10 lận đó bạn.
- sau khi mụn hết chắc chắn sẽ để lại nhiều vết thâm. bạn nào có tiền thì đi thẩm mỹ viện. còn bạn nào hạn hẹp tài chính như mình thì trị thâm mụn theo cách "ít tiền". điều tuyệt đối đầu tiên là bạn cần tránh nắng, nếu phải đi làm hay đi học thì bạn nên đội nón, bịt khẩu trang, nếu xài được kem chống nắng thì càng tốt ( kem chống nắng thường làm nhờn da, bít lỗ chân lông... nếu bạn nào ko hợp thì mình khuyên ko nên xài vì sẽ làm mụn quay trở lại ). mình đang xài kem chống nắng hiệu Biore UV Perfect Face Milk SPF 50 ( chai màu trắng 30 ml, hình như 90 ngàn hay chín mươi mấy ngàn 1 chai ), mình thấy loại này rất tốt vì độ chống nắng cao, ko gây nhờn, hình như nhà sản xuất có pha thêm phấn hay sao đó nên khi xức xong da rất mịn và lâu trôi.
- bạn có thể dùng nghệ tươi ( nếu bạn ko ngại cái màu vàng khè của nghệ khi ra đường ) hay kem nghệ Thorakao. bạn có thể ra tiệm thuốc tây hỏi dược sĩ các loại thuốc trị sẹo mụn như Anzela, Leucodinine B 10%, Azelin... hay loại nào cũng được nếu được dược sĩ tư vấn là xài tốt ( bạn nhớ nói cho họ biết tình trạng da của mình là nhờn hay khô ... để họ giới thiệu cho mình 1 loại phù hợp ).
- ngoài ra cứ cách 1 ngày bạn nên đắp mặt nạ 1 lần. mình thường dùng các loại mặt nạ thiên nhiên vừa rẻ tiền vừa tiện dụng trong việc hỗ trợ trị thâm mụn :
+ nếu bạn nào làm biếng thì cứ để dưa leo vào tủ lạnh cho lạnh rồi cắt miếng tròn mỏng đắp lên mặt. nếu bạn siêng 1 chút thì giã nhuyễn dưa leo vắt lấy nước ( hoặc ép bằng máy ép trái cây ) rồi pha thêm sữa tươi ko đường theo tỉ lệ 1:1 ( làm tới đâu xài tới đó vì sữa tươi ko để được lâu ). bạn có thể thay dưa leo bằng cà chua.
+ lòng trắng trứng gà pha thêm vài giọt chanh tươi ( nếu có điều kiện nữa thì pha thêm 1 ít mật ong nữa ). bà hàng xóm mình bán phở nên khi cần, mình đều qua bển xin 1 ít lòng trắng trừng ^_^
+ nước vo gạo để lắng, bỏ phần nước trong bên trên, lấy phần trắng đục bên dưới roi pha với nha đam ( cái này có thể bỏ trong hủ thủy tinh, rồi cất vào tủ lạnh để xài dần )
- nếu siêng 1 chút bạn có thể thay đổi lần lượt các loại mặt nạ, còn ko thì bạn xài nhất định 1 loại cũng ko sao ( như dưa leo chẳng hạn ). bây giờ mình ko sợ mụn và vết thâm mụn nữa, nếu bạn làm theo cách mình chỉ, bảo đảm chỉ từ 1 đến 2 tháng da mặt của bạn sẽ láng o và ko còn thâm nữa.
- bất cứ cái gì cũng vậy, trị mụn hay trị vết thâm mụn cũng đều cần có thời gian. nếu bạn càng nôn nóng thì bạn sẽ thấy chúng càng lâu hết hơn. " từ từ rồi khoai mì cũng nhừ ", tất cả vì sắc đẹp của chúng ta ^_^ Chúc các bạn ngày 1 đẹp hơn.

ttrx
31-05-2009, 09:57 PM
Dùng thêm cái Whitening Lotion 5 in 1 của Nivea 4 men, thoa toàn thân mỗi tối. Bảo đảm có làn da mát mẻ, mịn màng, tràn đầy sức sống... Hi hi... Giá cũng phải chăng nữa.

Thân ái!

J2K
31-05-2009, 11:17 PM
Thấy ai post kinh nghiệm của mình xong cũng kèm thêm câu đại loại như "Làn da của mình nay đã được cải thiện"... ngồi cười tủm tỉm, nhớ tới quảng cáo mấy loại kem dưỡng da ... hì hì ... comment vui thôi, cảm ơn kinh nghiệm của tất cả các anh!

whydouble51010
08-07-2009, 04:43 PM
HIHI.nâu thật là nâu mình mới có cơ hội vào vườn,cảm ơn các bạn đã chia sẻ kinh nghiệm nhá,nếu bạn nào không hợp các cách trên các bạn thì các bạn sài thử DERMA coi sao nhé,giá chĩ 25k thui

vietfutureman
11-07-2009, 02:47 PM
hay nổi mụn thì nên xài gì vậy mình huynh? Ah xài gì để da "trắng sáng tự nhiên"?hihi. Chắc phải chăm sóc da mặt lại. Lúc này nhìn thấy ớn wá hehe

boy1minh86
11-07-2009, 04:17 PM
Các anh ơi! Em có một vấn đề tế nhị, muốn được các anh chỉ dùm cho.
Nó là thế này...
Da mặt của em nó hơi hơi nhờn. Cũng có mụn nhưng hổng có nhiều. Nhưng nhiều khi trời nóng quá thì cái mặt thấy kì kì làm sao đó. Ngoài ra, do công việc nên em cũng phải thức khuya hơi bị nhiều. Vì vậy hai con mắt nó bị thâm quầng, nhìn cứ như là "con gấu trúc" vậy!
Nhiều khi đi làm việc với các đối tác thì em cảm thấy mắc cỡ lắm, vì thấy mình cứ như là "thằng quỷ sứ" vậy.
Em đã đọc tất cả các bản "tham luận" của các anh và các bạn về việc chăm sóc da mặt rồi, nhưng thiệt sự là em cũng hổng có biết phải làm thế nào, phải dùng cái gì để da mặt và khuôn mặt của em nó trông "lịch sự" hơn.
Các anh có thể chỉ cho em cách nào để da mặt mình bớt nhờn khi trời nóng hông. Còn về cái việc con mắt bị thâm (ở bên dưới mắt) và làm như là nó bị mọng ra ấy, thì ai có thể chỉ em cách nào làm cho nó hết thâm quầng hông? Chỉ cho em với, em hổng muốn làm "con gấu trúc" chút nào cả! Hu hu...! Nhưng mà cách nào dễ dễ và rẻ rẻ một chút nha!
Nếu được các anh thương tình và chỉ cho cách "trị" bọn nó thì có thể "làm ơn cho trót" là gửi thư về cho em nhá - (Trần Văn Đang - boy1minh86 a-còng da-hu chấm com chấm vn)
Được các anh hướng dẫn thì em sẽ cám ơn nhiều lắm đó!
Rất mong các anh "thương tình" và "cứu" em với nha! Hu hu...! Chứ để "cái bản mặt" này làm việc với người ngoài thì xấu hổ quá chừng luôn! Hu hu...! Giúp cho em với nè...!
Thanh xờ kiu các anh nhiều lắm lắm nha!

zHoLyz_caogia
11-07-2009, 08:32 PM
Các anh ơi! Em có một vấn đề tế nhị, muốn được các anh chỉ dùm cho.
Nó là thế này...
Da mặt của em nó hơi hơi nhờn. Cũng có mụn nhưng hổng có nhiều. Nhưng nhiều khi trời nóng quá thì cái mặt thấy kì kì làm sao đó. Ngoài ra, do công việc nên em cũng phải thức khuya hơi bị nhiều. Vì vậy hai con mắt nó bị thâm quầng, nhìn cứ như là "con gấu trúc" vậy!
Nhiều khi đi làm việc với các đối tác thì em cảm thấy mắc cỡ lắm, vì thấy mình cứ như là "thằng quỷ sứ" vậy.
Em đã đọc tất cả các bản "tham luận" của các anh và các bạn về việc chăm sóc da mặt rồi, nhưng thiệt sự là em cũng hổng có biết phải làm thế nào, phải dùng cái gì để da mặt và khuôn mặt của em nó trông "lịch sự" hơn.
Các anh có thể chỉ cho em cách nào để da mặt mình bớt nhờn khi trời nóng hông. Còn về cái việc con mắt bị thâm (ở bên dưới mắt) và làm như là nó bị mọng ra ấy, thì ai có thể chỉ em cách nào làm cho nó hết thâm quầng hông? Chỉ cho em với, em hổng muốn làm "con gấu trúc" chút nào cả! Hu hu...! Nhưng mà cách nào dễ dễ và rẻ rẻ một chút nha!
Nếu được các anh thương tình và chỉ cho cách "trị" bọn nó thì có thể "làm ơn cho trót" là gửi thư về cho em nhá - (Trần Văn Đang - boy1minh86 a-còng da-hu chấm com chấm vn)
Được các anh hướng dẫn thì em sẽ cám ơn nhiều lắm đó!
Rất mong các anh "thương tình" và "cứu" em với nha! Hu hu...! Chứ để "cái bản mặt" này làm việc với người ngoài thì xấu hổ quá chừng luôn! Hu hu...! Giúp cho em với nè...!
Thanh xờ kiu các anh nhiều lắm lắm nha!
::vtn822::Nếu da mặt cậu nhớn quá làm cậu hok tự tin thì cậu thử dùng gel chống nhờn hiệu Oxy xem, mình cũng hay xài khi đi chơi với bạn bè cũng khá tốt

khatvongyeu
12-07-2009, 04:48 PM
Dùng mỹ phẩm cũng phải biết dùng. Riêng mình thì dùng như vậy nè.
1. buổi sáng dùng sữa rửa mặt, thoa kem mềm da, kem chống thâm quần mắt.
2. Chiều về nhà thì dùng SRM.
3. Buổi tối trước khi ngủ thì dùng kem dưỡng da ban đêm, kem chống nhăn mắt.
4. 1 tuần thì tẩy da chết 2 lần, đắp mặt nạ dưỡng da 2 lần.
mình hiện dùng sản phẩm của L'oreal và faceshop.....mấy hiệu kia dùng ko wen.....
Sắp tới chắc chuyển sang dùng L'Oreal hết vì ko biết mua faceshop ở đâu......

yuyuplayer
12-07-2009, 05:09 PM
Đúng là ở VN, đặc biệt là SG, không khí quá ô nhiễm nên da xuống cấp một cách nhanh chóng. Mỗi khi đi công tác overseas chừng 2 tuần là da phục hồi thấy rõ.
Dặn các bạn một chuyện, bước dưỡng da (dùng kem này nọ) không có bao nhiêu tác dụng nếu các bạn bỏ qua bước làm sạch da. Nhớ phải rửa mặt sạch bằng sữa rửa mặt cleanser mỗi sáng tối, sau đó dùng toner (nước hoa hồng) làm dịu lại (vì cleanser có chất tẩy), săn lỗ chân lông. Hai cái này đi với nhau thành một cặp nha. Chỉ khi nào da sạch thì cream sau đó mới có tác dụng trên da thôi nha. Nếu các bạn không thích dùng cream thì chỉ cần cleanser & toner là đủ. KCC cũng không dùng cream. Cream cũng phải tùy loại, da đã nhiều dầu mà còn dùng cream thì da càng thêm nhờn, càng dễ bị mụn.
Bạn nào có điều kiện, một tháng một lần nên đi Spa làm facial. Chắc chắn da sẽ được cải thiện.
KCC

Tớ thì thấy da nào cũng nên dùng kem dưỡng, có điều phaải tìm được loại phù hợp thôi.
Tớ dùng cleanser và toner của Jack Black, kem ban ngày của Estée Lauder, ban đêm của Hope in a Jar, chống nắng của Jack Black và Serum (cái này tuần / lần thôi) của L'occitane thấy ok.