PDA

View Full Version : Thành phần của tinh dịch (chất bổ)???

contrainhaai
04-10-2005, 11:07 PM
đọan dưới đây tui trích từ một trong những bài hướng dẫn cách fellatio ,tui
làm biếng dịch ra tiếg việt( phải dùng tự điển)
bạn nào rành và rãnh thì dịch dùm nha
what are the contents of semen?
the average ejaculate contains about onia,ascorbic acid,blood-group antigens,calcium,chlorine,cholesterol,choline,citr ic acid,creatine,deoxyribonucleic acid (NA),fructose<<hèn gì có vị ngọt ngọt,glutathione,hyaluronidase,inositol,lactic acid,mangnesium,notrogen,phosphorus,potassium,puri ne,pyrimidine,pyruic acid, sodium,sorbitol,spermidine,spermine,urea,uric aicd,vitamin b12,and zinc <<toàn chất bổ dưỡng.tui nhớ lúc còn học pt,CÓ đọc một cuốn mực tím cũng nói tinh dịch cũng bổ tương đương sữa(tui nói thật,nhưng ko nhớ số mấy vì lâu lằm rồi)

coldsea
07-10-2005, 04:27 PM
Có vị ngọt ngọt hả, vậy coi chừng bạn đang nếm nước dừa dùng để ăn chè. Nhưng chắc chắn là nước dừa sẽ dễ nếm hơn. Ai mà muốn bổ béo gì thì cứ việc thử xem. Trước giờ chưa có nghiên cứu nào về việc này nên nếu nghiên cứu chắc được giải Ig Nobel.

contrainhaai
09-10-2005, 11:41 PM
fructose là một loại đường ,cho nên mình nghĩ ít nhiều nó cũng ngọt mà
mình có đọc qua một số tài liệu nói là trong tinh dịch và dâm thuỷ của phụ nữ có nhiều chất đường (nữ cónhiều hơn nam nên vị ngọt hơn)
mà chưa thử nên chưa biết
mình chỉ nuốt của bf có 1-2 lan khi mình về vn,mà công nhận thật tuyệt đó nha... ;;)

cuncon_mc
12-01-2006, 05:38 PM
Đúng là trong tinh dịch có chứa rất nhiều chất bổ đấy các bạn ạ. Điều đó giải thích tại sao khi người con trai sau khi làm tình, xuất tinh xong thường cảm thấy mệt mỏi, nếu xuất tinh với mật độ nhiều có thể làm người gầy đi nhanh chóng, bởi một lượng lớn các chất dinh dưỡng của cơ thể sản sinh ra đã nằm trong tinh dịch.
tinh dịch nam giới có vị hơi mặn (chứ không phải ngọt) do có chứa một hàm lượng muối nhât định

sitinh_tinhsi
14-01-2006, 10:31 AM
Vậy ko lẽ sau khi xuất tinh thì mình sẽ hứng rồi uống vô lại hã ?

Thienthan0702
15-01-2006, 05:32 PM
hihiiihhihihihi, câu hỏi của sitinh_tinhsi làm mình mắc cười quá . hihihihi thật ra cơ thể mình tạo ra tinh trùng và cất nó trong túi tinh . vì vậy sau một thời gian bạn không dùng đến ( khong làm bậy bạ cho nó ra hihihi ) thì cơ thể sễ hấp thu lại và lại tiếp tục sản xuất ra tinh trùng mới . vì vậy việt bạn xuất tinh thì ... co thể của bạn sẽ tạo ra luong tinh trùng mới mà, nhưng đừn bắt cơ thể làm việc quá sức là được hà hihihihihih

Thienthan0702
15-01-2006, 05:37 PM
trong tinh trùng phần lớn là chất ĐẬM . còn tinh trùng có bổ không thì mình không chắc nhưng mình nghĩ là không bổ. còn về việc bạn thủ dâm xong cỏ thể mệt mõi là do khi bạn thủ dâm . ( làm tình ) thì co thể tập trung các giác qua n và cãm xúc để làm việc nên mệt là đúng . xuất tinh nhiều sẽ dẫn đến gầy llà đúng , nbhung khong hẳng là do chất bổ đi đâu hết , nó liên quan đến nhiều yếu tố lắm bạn ah hihihih

sitinh_tinhsi
16-01-2006, 08:28 AM
vậy là ko cần uống lại hã , hixhix may quá cái đó khó uống thấy bà

canhac_web
15-02-2006, 10:52 AM
Tinh trùng có bổ không thì minh không rõ lắm , nhưng minh thấy tinh trùng của người 22 tuổi trở xuống thì hơi có vị ngọt , ngậy dẽ nuốt , con người trên tuổi đó thì mùi vị hơi ngái , còn nữa người xuất tinh ít ( 1 tuân 1lần ) thì tinh trung đặc và ngon hơn la người xuất tinh nhiều ( 1 tuần xuất từ 2 lần trở lên là nhiều ) vì vậy mới có câu các em trẻ ngọt nước thơm thịt mà heheheheeeeeeeeeeeeeee

ledu
22-02-2006, 10:20 AM
thế xuất tinh bao lâu một lần là vừa phải hả bạn, mình sợ bị gầy lắm vì minh đã gầy sẵn rồi mà, hèn ch dạo gần đây nhiều người bảo sao mình dạo này gầy đi nhiều quá! ôi! mẹ ơi................ hu hu hu!................

contrainhaai
09-04-2009, 08:53 PM
lâu rồi không có vào vtn hôm nay tìm trên google thấy bài viết này nên ghé đọc thấy vui ghê up lên cho anh em xem::vtn822::

nicerjohn
10-04-2009, 01:44 AM
tuần 3 lần xuất tinh la vừa phải, giup bạn hưng phấn nữa. nhưng cũng còn tùy vào ham muốn của mỗi người cơ...

babyuyen
10-04-2009, 07:40 AM
Cái này thì mình pó tay vì chưa có thử lần nèo, nhưng thấy nó sao sao í.
100 ký tự nè bực mình ghê............

pdt
20-04-2009, 02:26 PM
haha, chủ đề hấp dẫn, mình chưa thử nhưng sợ lém, nó tanh ghê lém, với lại khi còn hứng thì gì cũng dc, nhưng lúc ra ròi, ối mẹ ơi lo giải quyết cái đống đó, hix tanh ghê lém

hoanglinh99
01-05-2009, 03:01 PM
Tinh dịch không hề tanh, ngoại trừ cái kẻ cho ra là tên làm biếng tắm rửa, tinh dịch khi xuất ra có màu trắng đục và có vị ngọt mặn(vì tinh dịch có chứa chất dinh dưỡng đường và muối khoáng...), có mùi hơi nồng (giống vôi), một số khác có mùi đặc trưng của cơ thể.Không biết có đúng không nhỉ

heo_meo163
23-05-2009, 08:21 PM
oái , hèn chi năm ngoái mìk 64 kg ( ko hề bít j` về xxx cả ) mà năm nay còn 59kg :((:((:(( , h` mới bít tại sao.thui quay lại vấn đề hé , vấn đề là mìk cũng có vài lần làm thử rùi , nhưng mà nó mặn mặn sao ấy( có thấy ngọt j` đâu ), zới lại để vào miệng thoy ko dám nút đâu , ko bít tại sao?? hay tại mìk nhạt nhĩ?
ý , zới lại nếu có nuốt thì có bổ tik dịch lại hok zậy , cho pé HM hỏi cái :)

nguyenanhminh67
15-06-2009, 06:04 PM
Như vậy là mỗi tuần xuất tinh 2 lần là vừa phải không, hèn gì mình cho ra nhiều quá nên dạo nầy mệt mỏi vô cùng.... buồn quá

lininguyen
15-06-2009, 07:42 PM
Vậy mỗi ngày ra 1 lần thì thành quá lắm rất nhiều rùi phải ko ta? vì thói quen hình thành từ rất sớm nên bây giờ cứ đều đặn hàng ngày tự xử, mà mình thấy mình cũng đâu có mệt mỏi hay ốm đâu, mình đây vẫn dễ bị phì lắm...chưa thử qua vị của nó, mùi thì ngửi từ lâu rùi, cứ ngai ngái cũng thú vị...:D, nhưng cái mùi của nó khi để cho khô lại mới là độc đáo!:)) mà khi đó thì nó cũng biến thành màu vàng hơi sậm màu rồi.

chimera
01-10-2009, 02:22 PM
Ặc ặc còn mình 1 tuần xuất trên 3 lần mà không thấy ốm đi chút nào hết hu hu, coi bộ cái này là bí quyết giảm cân mới đây

bonmuathayla
01-10-2009, 09:58 PM
Haizzzzz ốm đâu mà ốm, tui có bắn tỉa liên thanh đều đặn nhg cũng phải ăn uống kiêng khem, ko ấy là thành heo sữa quay bánh bao đó! :((
Đúng là tinh trùng có mùi hơi hăng hắc, còn cái vụ ngon hay ko ngon, bổ hay ko bổ thì....tùy ng thôi! Của người yêu thì dù ko ngon cũng thành ngon và ko bổ cũng thành bổ, ko bổ bề này cũng "đã" bề kia, đúng hôn nè! hè hè

ZzphuczZ
06-10-2009, 12:43 AM
Trời cái đó mà ngọt cái gì nuốt vào mắc ốt thất pa luôn. Lúc đầu làm tình mình tưởng cái đó dễ nuốt lắm ai ngơ đau. nuốt có 1 lần ha là minh ko muốn có lần 2

dung99vn
07-10-2009, 07:48 PM
kinh khủng thì có!nhớt nhớt trong miệng,khó tiêu trong bụng,buồn nôn và đầy hơi thì có!(đòi 100 ký tự là sao hả trời bực quá đi thôi)

TVBlove
08-10-2009, 03:15 PM
Mình nuốt đều đặn mỗi tuần nhưng không phân biệt được mùi gì hết chỉ thấy sướng cả người...nếu là người yêu của mìng thì cứ nuốt thoải mái vì càng nuốt càng hạnh phúc hahahaa

sam_jet
06-01-2010, 01:46 PM
agree với [ TVBlove ] hạnh phúc nhất là uống luôn của bf. vì những lúc đó thấy bf hạnh phúc..làm mình cũng vui lây...lúc đầu chưa quen cũng khó khăn lắm ! như uống thuốc độc vậy đó. nhưng giờ thì dễ hơn rồi.

becon1
09-02-2010, 01:42 PM
rồi hỉu rồi hỉu luôn những nghiên cứu của các mem VTN công nhận cái gỉ cũng biết bái phục chưa từng và chắc là mãi mãi luôn nên ko biết nó ra sao và có kái gì bên trong ^^ con nit mà biết làm gì đến khi nào cần biết thì sẽ biết

v000
18-02-2010, 09:20 AM
hic mình củng nghĩ vậy tinh trùng là chất bổ........mát nhiều thì ốm lắm đó , 1 tuần 7 lần thôi đừng làm nhiều hen bạn...(trời sao ít vậy)