PDA

Xem toàn bộ phiên bản : Triệu chứng nhiễm HIV

male_yoyo
30-07-2006, 06:54 PM
Các anh ơi làm ơn cho em hỏi !!!!!! dấu hiệu nhiễm HIV là gì vậy ?

TRAN VIET
30-07-2006, 08:44 PM
Chao Ban Male yoyo,
Nhiễm HIV ở giai đoạn đầu ko co biểu hiện hay dấu hiệu nào cả. Chỉ có khi chuyển sang giai đoạn phát bện mới có dấu hiệu thôi. Giai đoạn phát bệnh là gđ SIDA hay AIDS. Các biểu hiện là các biểu hiện của các bệnh cơ hội như :
Bệnh Lao: ho về chiều va kéo dài
Bệnh Herpes : nổi hạch
Sụt cân

va rat nhieu benh khac
Neu nghi ngo minh bi nhiem HIV do co cac hanh vi ko an toan, em nen di xet nghiem
Than

tigercat
31-07-2006, 12:11 AM
Các anh ơi làm ơn cho em hỏi !!!!!! dấu hiệu nhiễm HIV là gì vậy ?

Chào male_yoyo,

Sau khi HIV nhiêm vào cơ thể, không có triệu chứng gì đặc trưng cả. Trong vòng 2 -4 tuần sau khi nhiễm, sẽ có biểu hiện giống như bị cúm vậy: sốt, sưng hạch, đau cơ, ỉa chảy, mệt mỏi và có thể nổi ban đỏ. Cũng có trường hợp các triệu chứng này xảy ra vài ngày sau khi bi nhiễm.

Các triệu chứng này tự khỏi sau 1- 2 tuần. Thông thường triệu chứng rất nhẹ vá người bị nhiễm không để ý. Tuy nhiên cũng có người với triệu chứng nặng cần đến bác sỹ.

Bạn lưu ý rằng các triệu chứng này rất giống các bệnh thông thường nên không phân biệt đựơc . Do đó bạn cần phải có xét nghiệm. Chỉ có test xét nghiệm mới chắc chắn bạn bị nhiễm HIV hay không. Bạn không nên đoán mò.

Test xet nghiệm HIV thông thường là sau 3 tháng sau nhiễm sẽ cho kết quả chắc chắn. Trước 3 tháng virus có thề còn ở giai đoạn cửa sổ nên chưa xét nghiệm thông qua kháng thể được. Tuy nhiên có thể xét nghiêm trực tiếp virus HIV bằng PCR.

Chúc bạn may mắn.

Tigercat

In the period immediately after infection has taken place there aren't any specific symptoms. Within two to four weeks after exposure to HIV, a person might have flu-like symptoms such as fever, swollen glands, muscle aches, diarrhea, fatigue or rash. In rare instances they may occur within a few days after the exposure has taken place.

These symptoms usually go away after a week or two. Often, if they occur at all, they're so mild they're hardly noticeable, although for some people they are severe enough to warrant calling a doctor.

It's important to keep in mind these symptoms are almost identical to those of many other illnesses. That's why testing is so important. Very often people who have the symptoms are worrying unnecessarily. Only by taking the HIV test can someone reliably know their HIV status. Everything else is just guessing and HIV is too important and issue to merely guess about.

MrWu
02-12-2009, 07:46 PM
cho em hỏi hôm đó em có ngủ với bạn gái mà ko dùng bao sau vài tuần tự nhiên nơi tay c có dấu hiệu rác rác với lữi có vài hột nổi nổi hix thế có bị HIV kô anh :(

DarkKnight
02-12-2009, 08:13 PM
bạn gái em mấy tuổi vậy ? .

MrWu
03-12-2009, 11:54 AM
bạn gái em mấy tuổi vậy ? .
21 tuổi rồi bác ơi .................................................. ..........................::vtn802::::vtn807::::vt n810::

taro nguyen
03-12-2009, 03:51 PM
Ui,moi 16tuoi yeu nguoi 21tuoi ,muốn làm phi cong tre lai may bay ba gia ha ku?Không lo học hành đi.Lần sau ma chơi nhớ mang bao cao su.đúng la tuổi trẻ tài cao.

MrWu
03-12-2009, 05:30 PM
::vtn817::::vtn818::::vtn817::
Ui,moi 16tuoi yeu nguoi 21tuoi ,muốn làm phi cong tre lai may bay ba gia ha ku?Không lo học hành đi.Lần sau ma chơi nhớ mang bao cao su.đúng la tuổi trẻ tài cao.

rứa có bị kô :D::vtn810::::vtn810::::vtn810::.................. .........

prince_dancer
04-12-2009, 02:53 PM
::vtn817::::vtn818::::vtn817::

rứa có bị kô :D::vtn810::::vtn810::::vtn810::.................. .........

Anh sẽ phán cho em một câu xanh rờn cho em khỏi ăn khỏi ngủ luôn.
Đó là câu "Bị sida chắc"
uh thì 100 kí tự neeeeeeeeeeeeeeeeeee

MrWu
05-12-2009, 12:08 PM
Anh sẽ phán cho em một câu xanh rờn cho em khỏi ăn khỏi ngủ luôn.
Đó là câu "Bị sida chắc"
uh thì 100 kí tự neeeeeeeeeeeeeeeeeee

thiệt hay giởn rứa người ::vtn811::::vtn811::.............................. ..::vtn828::::vtn828::............................ ..............

ngocphong2k
27-09-2010, 11:13 AM
tui biết thằng này, thằng này trong cuộc sống được cái ăn nói thì thô thiển nhưng mà thật. đừng giận nó nhé